கோவிட் -19: புதிதாக 88 பேர் பாதிப்பு – ஒருவர் மரணம் : மரணமடைந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 96

Health Director General Datuk Dr Noor Hisham Abdullah

புத்ராஜெயா: மலேசியாவில் வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 24) மேலும் 88 கோவிட் -19 சம்பவங்கள்  பதிவாகியுள்ளன, இது நாட்டில் மொத்த கோவிட் -19 நோய்த் தொற்று களின் எண்ணிக்கையை 5,691 ஆகக் கொண்டு வந்துள்ளது.

சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டத்தோ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா வெள்ளிக்கிழமை மாலை சுகாதார அமைச்சின் தினசரி கோவிட் -19 ஊடக மாநாட்டில் இதை அறிவித்தார்.

மலேசியாவும் அதே 24 மணி நேர இடைவெளியில் மேலும் 121 நோயாளிகள் வெளியேற்றி உள்ளனர். அதாவது மலேசியாவில் கோவிட் -19 இலிருந்து 3,663 நோயாளிகள் மீண்டு வந்தனர். மலேசியாவின் கோவிட் -19 மீட்பு விழுக்காடு இப்போது மொத்த உறுதி செய்யப்பட்ட சம்பவங்களில் 64.36% ஆக உள்ளது.

தற்போது நாட்டின் சுகாதார வசதிகளில் 1,932 செயலில் உள்ள சம்பவங்கள் மட்டுமே சிகிச்சை பெற்று வருகின்றன. தீவிர சிகிச்சை பிரிவுகளில் (ஐ.சி.யூ) தற்போது 41 நோயாளிகள் வென்டிலேட்டர் ஆதரவுடன் 18 பேர் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர்.

டாக்டர் ஹிஷாம் நாட்டில் ஒரு புதிய கோவிட் -19 இறப்பை அறிவித்தார், மலேசியாவின் இறப்பு எண்ணிக்கை 96 ஆக உள்ளது. புதிய மரண வழக்கில், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், 96 வது இறப்பு 61 வயதான மலேசிய மனிதர், அவர் உயர் இரத்த அழுத்தம், நீரிழிவு மற்றும் சிறுநீரக பிரச்சினைகள் பற்றிய வரலாற்றைக் கொண்டிருந்தார்.

அவர் இந்தோனேசியாவிற்கு பயண வரலாற்றைக் கொண்ட கோவிட் -19 நோயாளியுடன் நெருங்கிய தொடர்பு கொண்டிருந்தார். மார்ச் 31 முதல் சுங்கை பூலோ மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வரும் இவர் ஏப்ரல் 24 அதிகாலை 2.29 மணிக்கு காலமானார்.

மலேசியா தற்போது மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ) 38வது நாளில் உள்ளது. மக்கள் வீட்டிலேயே இருக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் மற்றும் நடமாட்டம் மற்றும் வணிக நடவடிக்கைகள் பெரிதும் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளன. வியாழக்கிழமை (ஏப்ரல் 23), பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின், எம்.சி.ஓவை மே 12 வரை  நீடித்திருப்பதை அறிவித்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here