நோன்பு காலத்தில் கட்டுப்பாடுகள் வேண்டும்!

கட்டுப்பாடுகள் வேண்டும்!

கோலாலம்பூர்,ஏப்.24-

கோவிட் -19 நோய்த்தொற்று பரவுவதைத் தடுக்கும் நோக்கில் கட்டுப்பாடுகள் விதிக்கப்பட வேண்டும். ரமலான் மாதத்தில் வழக்கமான கொண்டாட்டங்கள் பல மரபுகளை வெளிப்படையாக மாற்றும், ஆனால் முஸ்லிம்கள் மிதமான, கட்டுப்பாட்டைக் கடைப்பிடிக்க தங்களை மாற்றிக்கொண்டால் அது ஒரு சுமையாகவே இருக்காது என்றும் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் கூறினார்.

நோன்பு காலத்தில் சுற்றுச்சூழலின் பொது நன்மை கருதி பல்வேறு கட்டுப்பாடுகளை ஏற்குமாறு நாட்டின் அனைத்து முஸ்லிம்களுக்கும் அவர் வேண்டுகோள் வைத்தார்.

வழக்கமான நடைமுறையில், ஒரு கூட்டத்தில் பொது விரதத்தை முடிப்பது, தெராவி தொழுகைகளைச் செய்வது. ரமலான் சந்தையில் துரிதமாக உணவு வகைகளை வாங்ககிக் கொள்வதும், உறவினர்களுடன் வருகை தந்து வேகமாக முடித்துக்கொள்வதும் பாதிக்கப்படுகின்றன என்பதாக்கத்தான் இருக்கும்.

இந்த ரம்லானைச் சிறப்பாகக் கூறினால், முன்பை விட இன்னும் பொறுமையோடு ஆசைகளைத் தடுத்து நிறுத்த வேண்டும் என்பது முக்கியமானதாகத் தோன்றுகிறது.

ஆகவே, நாம் அறிந்திருக்காவிட்டாலும், ரமலான் மாதத்தில் நமக்கு முன் இருக்கும் சவால் உண்மையில் மக்களையும் நாட்டையும் பாதுகாப்பதற்கான நமது உறுதிப்பாட்டின் கடமையாகவும் இருக்கிறது.

நம் விருப்பங்களை கட்டுப்படுத்த முடியாவிட்டால் முந்தைய ஆண்டுகளைப் போலவே இருக்க விரும்பினால், மலேசியர்களின் வாழ்க்கையில் ஏமாற்றமே மிஞ்சும்” என்று டாக்டர் மகாதீர் கூறினார்.

டாக்டர் மகாதீரின் கூற்றுப்படி, பல்வேறு கட்டுப்பாடுகளை கடைப்பிடிப்பதன் மூலம் முஸ்லிம்களின் தியாகம் அனைத்து மலேசியர்களையும் பாதுகாக்கும். சேவை முன்னணியில் இருப்பவர்களின் தியாகத்துடன் ஒப்பிடும்போது நம் தியாகம் மிகச்சிறியதாகவே இருக்கும்.

கோவிட் -19 தொற்று காலத்தில் நடக்கும் எல்லாவற்றையும் அனைத்து முஸ்லிம்களும் அறிந்திருந்தால், அவர்கள் இந்த விரதத்தை முழுமையாக நிறைவேற்ற முடியும். முழு விழிப்புணர்வுடனும் நன்றியுடனும் கொண்டாட முடியும் என்றும் அவர் வலியுறுதினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here