எம்சிஓ : வட்டியை தள்ளுபடி செய்யுங்கள் – வங்கிகளுக்கு நிதியமைச்சர் கோரிக்கை

கோலாலம்பூர்: வாடகை கொள்முதல் வாடிக்கையாளர்களுக்கு நிதி நிறுவனங்கள் விதிக்கும் வட்டி அல்லது இலாபத்தை ஆறு மாத கால இடைவெளியில் தள்ளுபடி செய்ய வேண்டும் என்று நிதியமைச்சர் தெங்கு டத்தோஶ்ரீ  ஜஃப்ருல் அஜீஸ் பரிந்துரைத்துள்ளார்.

இது நடைமுறைப்படுத்தப்படுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் இருப்பதைக் கருத்தில் கொண்டு, மக்களின் கோரிக்கையைக் கேட்டபின், அனைத்து நிதி நிறுவனங்களும், குறிப்பாக தற்காலிக வட்டி தள்ளுபடி வழங்க  நிறுவனங்களை பரிந்துரைக்க விரும்புகிறேன் (வாடகை கொள்முதல் கடன்களுக்காக) ) அல்லது ஆறு மாத கால தடைக்காலத்தில் இலாபம் (நிலையாத இஸ்லாமிய நிதிக் கடன்களுக்கு) என்று அவர் சனிக்கிழமை (மே 2) ஒரு முகநூல் பதிவில் தெரிவித்தார்.

இந்த பிரச்சினை பேங்க் நெகாராவின் கீழ் உள்ளது என்று தெங்கு ஜஃப்ருல் கூறினார். ஆனால் மக்களின் தேவைகளை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒரு முடிவுக்கு அமைச்சகம் வங்கிகளுடன் விவாதித்து விரைவான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றார்.

நாங்கள், அமைச்சில், பேங்க் நெகாரா மற்றும் வங்கித் துறையுடன் ஒத்துழைக்கத் தயாராக உள்ளோம். மக்கள், குறிப்பாக பி 40 மற்றும் எம் 40 பிரிவினரின் பிரச்சினைகளை  அரசாங்கம் உணர்கிறது. இந்த கருத்தை பேங்க் நெகாரா மற்றும் நாட்டின் நிதி நிறுவனங்கள் கருத்தில் கொள்ளும்  என்று நான் நம்புகிறேன் ன்று அவர் கூறினார். தெங்கு ஜஃப்ருல் சமீபத்தில் ஊடகங்களும் மக்களும் இந்த பிரச்சினையை எழுப்பியதாகவும், தவறான தகவல்களின் ஆதாரத்தின் விளைவாக நலன்களில் குழப்பம் ஏற்பட்டதாகவும் கூறினார். எவ்வாறாயினும், பேங்க் நெகாரா தனது இணையதளத்தில் வாடகை கொள்முதல் மற்றும் நிலையான-விகித இஸ்லாமிய நிதிக் கடன்களை நிர்வகிப்பதற்காக அதன் “அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்” மூலம் தெளிவுபடுத்தியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here