பாரபட்சமான கொள்கைகள் மற்றும் நடைமுறை வழிகாட்டுதல்களைக் கண்டு எம்.எம்.ஏ அதிர்ச்சியடைகிறது

பெட்டாலிங் ஜெயா: குழந்தை பராமரிப்பு மையங்களில் மருத்துவ முன்னணியில் இருப்பவர்களின் குழந்தைகளுக்கு எதிரான “பாரபட்சமான கொள்கைகள் மற்றும் நடைமுறைகள்” என்று மருத்துவ வல்லுநர்கள் ஆட்சேபனை தெரிவித்துள்ளனர்.

பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சகம் அமைத்துள்ள குழந்தை பராமரிப்பு மையங்களுக்கான புதுப்பிக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க முறைமை (எஸ்ஓபி) குறித்து மலேசிய மருத்துவ சங்கத்தின் (எம்.எம்.ஏ) தலைவர் டாக்டர் என்.ஞானபாஸ்கரன் விமர்சித்துள்ளார்.

வழிகாட்டுதலின் பின் இணைப்பு 12, பிரிவு 2.1.2 கூறுகிறது, முன்னணியில் இருப்பவர்களின் குழந்தைகள் “பெற்றோரிடமிருந்து (கோவிட் -19) தொற்றுநோயைப் பெறுவதற்கான அதிக ஆபத்து உள்ளது”.

இந்த குழந்தைகளுக்கு பாதுகாப்பான இடம் வீட்டிலேயே பராமரிக்கப்பட வேண்டும். இருப்பினும், முன்னணி குழந்தைகளின் குழந்தைகள் குழந்தை பராமரிப்பு மையங்களுக்கு அனுப்பப்பட வேண்டுமானால், அவர்கள் மற்ற குழந்தைகளிடமிருந்து பிரிக்கப்பட வேண்டும், ”என்று வழிகாட்டுதலில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளன.

வழிகாட்டுதல்கள் மே 22 அன்று திருத்தப்பட்டு நலத்துறை அதிகாரிகள் விநியோகித்தனர். இத்தகைய வழிகாட்டுதல்கள் “ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதவை” என்று டாக்டர் ஞானபாஸ்கரன் கூறினார்.

முன்னதாக, குழந்தை மருத்துவரான டத்தோ டாக்டர் அமர் சிங் எழுதிய கடிதம் மற்றும் சுமார் 250 குழந்தை மருத்துவர்கள் கையொப்பமிட்டது புதுப்பிக்கப்பட்ட குழந்தை பராமரிப்பு மைய வழிகாட்டுதல்களை வெளிச்சம் போட்டுக் காட்டியது.

இந்த அமைச்சகம் அனைத்து குழந்தைகளின் மற்றும் அவர்களின் பெற்றோரின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதாக இருக்க வேண்டும். வழிகாட்டுதல்களை மறுஆய்வு செய்ய அவர்கள் அழைப்பு விடுக்கின்றனர்.

ஒரு பதிலில், பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  ரினா மொஹமட் ஹருன், நிபந்தனை இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு காலத்தில் குழந்தை பராமரிப்பு மையங்களுக்கான எஸ்ஓபி தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலின் (எம்.கே.என்) உத்தரவுகளுக்கும் சுகாதார அமைச்சின் (எம்.ஓ.எச்) ஆலோசனைகளுக்கும் உட்பட்டது என்றார்.

நான் MOH ஐ தொடர்பு கொண்டுள்ளேன், இது SOP பற்றி விளக்குகிறது, இது அமைச்சகம், சமூக நலத்துறை மற்றும் MOH க்கு இடையிலான விவாதங்கள் மூலம் வழங்கப்படுகிறது. MOH மற்றும் MKN இன் ஆலோசனை மற்றும் குறிப்பு இல்லாமல் SOP வழங்கப்படாது, ஏனெனில் இது பாதுகாப்பு மற்றும் பொது சுகாதாரம் சார்ந்த விஷயம்  என்று கோலாலம்பூரில் நேற்று செய்தியாளர்களை சந்தித்தபோது அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் சங்கிலியை உடைக்க நாட்டின் முயற்சிகளில், வழங்கப்பட்ட ஒவ்வொரு எஸ்ஓபியும் நிபுணர்களின் ஆலோசனையின் அடிப்படையில் எடுக்கப்பட்டதாகும்.

அவர்களின் தியாகங்களை நாங்கள் பாராட்டுகிறோம், பாகுபாடு இல்லை. சமூக நலத்துறை ஊழியர்களும் முன்னணியில் இருப்பவர்களில் ஒரு பகுதியாக உள்ளனர். நர்சரிகளுக்கான எஸ்ஓபி என்பது முன்னணி மாணவர்களின் குழந்தைகளுக்கு எதிரான பாகுபாட்டின் ஒரு வடிவம் என்ற கூற்றை அவர் நிராகரித்தார்.

தனித்தனியாக, நேற்று தனது தினசரி செய்தியாளர் சந்திப்பில், சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா, இந்த வழிகாட்டுதல்கள் முன்னணி குழந்தைகளின் குழந்தைகளுக்கு சிறப்பு கவனம் செலுத்துவதற்காகவும், ஒரு வித பாகுபாடுகளாக கருதப்படாமலும் இருப்பதாகக் கூறினார்.

“தங்கள் குழந்தைகளை குழந்தை பராமரிப்பு மையங்களுக்கு அனுப்புவதில் அவர்களுக்கு எந்தவிதமான பாகுபாடும் கட்டுப்பாடும் இல்லை. இது பிரித்தல் அல்ல, ஆனால் அவர்களுக்கு ஒரு இடத்தை ஒதுக்குவது, அதைத்தான் நாங்கள் வலியுறுத்த முயற்சிக்கிறோம், ”என்று அவர் கூறினார்.

எஸ்ஓபி, எம்.கே.என் ஒப்புதலுக்காக இன்னும் வழங்கப்படவில்லை. நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்புக்கான அமெரிக்க மையங்களின் வழிகாட்டுதல்களின்படி அவர்கள் ஆபத்தை குறைக்க முயற்சிப்பதாக அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 ஐத் திரையிடுவதற்கும் கட்டுப்படுத்துவதற்கும் எட்டு இலக்கு குழுக்கள் அமைச்சினால் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன என்று  டத்தோ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

அவை எப்போதும் வைரஸ்களால் பாதிக்கப்படுகின்றன. கோவிட் -19 மட்டுமல்ல, பிற வைரஸ்களும் கூட. மருத்துவமனைகளில் பணிபுரிபவர்கள் வீட்டிற்குச் செல்லும்போது – உங்கள் குழந்தைகளை உடனே தொடாதீர்கள் என்பதை தொடர்ந்து நினைவுபடுத்துகிறார்கள். வைரஸைக் கொண்டு செல்வதற்கான அதிக ஆபத்து இருப்பதால் நம்மை நாம் முதலில் தூய்மைப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here