பாலியல் துன்புறுத்த மசோதா சட்டத்தை மாற்றியமைக்க உடனடியாக நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஒன்றுகூட வேண்டும் – மசீச வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: தண்டனைச் சட்டம் மற்றும் பாலியல் துன்புறுத்தல் மசோதா போன்ற தற்போதைய சட்டங்களை திருத்துவதற்கு அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் அவசர கூட்டம் கூட்ட வேண்டும்  என்று மசீச வலியுறுத்தியது.

மசீச செய்தித் தொடர்பாளர் சான் குயின் எர் (படம்) இரண்டு ஜசெக மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆன்லைன் கொடுமைப்படுத்துதல் மற்றும் பாலியல் துன்புறுத்தல்களைக் கண்டித்தார். அதே நேரத்தில் இந்த விவகாரத்தை விசாரிக்க அதிகாரிகளை வலியுறுத்தினார்.

அவர்கள் வெவ்வேறு அரசியல் வேலிகளைத் தாண்டி உட்கார்ந்திருக்கும்போது, ​​எந்தவொரு தவறும் முழு மனதுடன் கண்டிக்கப்பட வேண்டும் என்று சான் கூறினார்.

பண்டார் உத்தாமா  சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஜமலியா ஜமாலுதீன் மற்றும் கம்போங் துங்கு சட்டமன்ற உறுப்பினர் லிம் யி வீ ஆகியோர் தங்கள் சமூக ஊடக கணக்குகளில் கொலை மற்றும் கற்பழிப்பு பற்றிய அச்சுறுத்தல் செய்திகளைப் பெற்றதாக வெளியான செய்திகளுக்கு சான் பதிலளித்தார்.

மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் (எம்.சி.எம்.சி) மற்றும் காவல்துறையினர் இந்த விவகாரத்தில் விசாரணையைத் தொடங்கி குற்றவாளிகளைக் கைது செய்யுமாறு சான் வலியுறுத்தினார்.

பாலியல் துன்புறுத்தல், வன்முறை, மிரட்டல் அல்லது பின்தொடர்தல் ஆகியவற்றிலிருந்து பாதுகாக்கப்படுவது எந்தவொரு நபரின் மனித உரிமை, அது உடல் ரீதியாகவோ அல்லது சைபர் ஸ்பியரில் இருந்தாலும் சரி. உடல் மற்றும் பாலியல் வன்முறைகளை அச்சுறுத்துவது யாராக இருந்தாலும் அவர்கள்  தண்டனைக்குரியவர்களே என்றும் அவர் கருத்துரைத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here