கண் தானம் பெரிய கொடை அதற்காக நடை

உலகப் பார்வை தினத்தைக் குறிக்கும் வகையில் பார்வையற்றோர்களுக்காக நடை ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருக்கிறது.  இந்நிகழ்ச்சி ஒரே நேரத்தில் உலகம் முழுவதும் நடைபெறும். இந்நிகழ்ச்சி மாலை 4 மணியளவில் செயின்ட் ஜோசப்ஸ் பள்ளி, அருங்காட்சியக சாலையில் தொடங்கி சாம்சங் ஓபரா ஹவுஸ் பிரிகேட் சாலை சந்திப்பில் முடிவுறும்.

கண் தானம் செய்வதற்கான செயல்முறையை எளிதாக்குவதற்குச் சமுதாயத்திற்கான பார்வை தூதர்களாக பணியாற்றுவதாகவும் நடைபயணிகள் உறுதியளித்தனர். 2014 இல் நடைபெற்ற முதல் நிகழ்ச்சி, ஊனமுற்றோர் சமூகத்திலிருந்து நல்ல வரவேற்பைப் பெற்றது.

இந்த முறை அவர்களின் 6 ஆவது நிகழ்ச்சியில் அமைப்பாளர்கள் இன்னும் சில தன்னார்வலர்களை எதிர்பார்க்கிறார்கள். இதுவரை, கல்வி நிறுவனங்கள், நிறுவனங்கள் பொது இடங்கள் போன்ற பல்வேறு அமைப்புகளில் இருந்து சுமார் 750 பேர்  பதிவு செய்துள்ளனர்.

தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்தின் இயக்குநர் எஃஆர் ஜார்ஜ், கண் தானத்தின் முக்கியத்துவம் குறித்து பொதுமக்களுக்கு உணர்த்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டது இந்நிகழ்ச்சி என்று கூறினார்.

இந்தியாவில் 30 லட்சம் பேர் கண் தானத்தால் குணப்படுத்தக்கூடிய கார்னியல் பார்வைக் கோளாறால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தாலும், பலர் முன்வரவில்லை. 30 லட்சம் கோரிக்கைக்கு எதிராக ஒவ்வோர் ஆண்டும் கிட்டத்தட்ட 30,000 பார்வையற்றோர் சேகரிக்கப்பட்டு வருகின்றனர்,

கடந்த ஆண்டு 68,409 பேர் மட்டுமே கண்தானம் அளித்தனர், கர்நாடகாவில் கண்களை நன்கொடையளித்தவர்களின் எண்ணிக்கை 5,561 . அண்டை நாடான தமிழ்நாட்டை விட இது இரு மடங்கு அதிகம்.

ஒற்றுமையை வெளிப்படுத்த, இந்தியா, இலங்கை, சீனா, பிலிப்பைன்ஸ் கனடா என 200க்கும் அதிகமான  இடங்களில் உலக பார்வையற்றோர் நிகழ்ச்சி ஏற்பாடு செய்யப்படும். இதன் நோக்கம் பல்வேறு பின்னணியிலிருந்து வரும் மக்களிடையே ஒற்றுமையை வளர்ப்பதாகும். ஆர்வமுள்ளவர்கள் ஒரு எஸ்எம்எஸ் அனுப்புவதன் மூலமும் உறுதிமொழி கொடுக்கலாம். பெயர், இடம், டிபிவி செய்து 7039670396 க்கு அனுப்பலாம். எஸ்எம்எஸ் அனுப்பப்பட்டதும், அறிவுறுத்தல்களுடன் திரும்ப எஸ்எம்எஸ் அனுப்பப்படும் என்று ஏற்பாட்டாளர்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here