எஸ்ஓபி வழிகாட்டுதலோடு ஜூலை 1ஆம் தேதி தொடங்கி திரையரங்குகள் உள்ளிட்டவை இயங்கலாம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: சினிமாக்கள், திரையரங்குகள் மற்றும் நேரடி நிகழ்வுகளை மீண்டும் தொடங்க அரசாங்கம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது என்று டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார். தற்காப்பு மூத்த அமைச்சர் ஜூலை 1 முதல் இந்த நடவடிக்கைகள் மீண்டும் தொடங்கலாம் என்றார்.

இருப்பினும், எந்தவொரு செயலிலும் அல்லது நேரத்திலும் அவர்கள் 250 க்கும் மேற்பட்ட நபர்களைத் தாண்டக்கூடாது. இது மண்டபத்தின் திறனைப் பொறுத்தது, ஆனால் வழக்கமான நிலையான இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) தொகுப்பு, குறிப்பாக சமூக தொலைதூரத்தில், எல்லா நேரங்களிலும் கவனிக்கப்பட வேண்டும்  என்று அவர் திங்களன்று (ஜூன் 22) தனது வழக்கமான மாநாட்டில் கூறினார். ஹோட்டல், கேட் ரெசிடென்ஸ், அடுக்குமாடி குடியிருப்புகள் மற்றும் காண்டோமினியம் ஆகியவற்றில் பொது மற்றும் தனியார் நீச்சல் குளங்களை ஜூலை 1 முதல் மீண்டும் தொடங்க அரசாங்கம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது என்றும் அவர் அறிவித்தார்.

எவ்வாறாயினும், குளத்தில் உள்ளவர்களின் எண்ணிக்கை எல்லா நேரங்களிலும் கட்டுப்படுத்தப்படுவதை உறுதிசெய்ய இந்த இருப்பிடங்கள் இந்த இடங்களில் காவலர்கள், பார்வையாளர்கள் அல்லது மேற்பார்வையாளர்களை வழங்க வேண்டும் என்று இஸ்மாயில் கூறினார்.

இந்த குளங்களில் அனுமதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கையும் திறன் மற்றும் அதன் அளவை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்றார். இந்த குளங்களை குழந்தைகள் பயன்படுத்த எந்த தடையும் இல்லை என்றாலும், அரசாங்கம் இதை ஊக்குவிக்கவில்லை.

பெற்றோர்கள் மற்றும் இந்த பகுதிகளின் நிர்வாகம் அல்லது  ஆபரேட்டர்கள் குழந்தைகளை குளங்களை பயன்படுத்த அனுமதிக்க விரும்புகிறார்களா என்பதை தீர்மானிக்க நாங்கள் அதை விட்டுவிடுகிறோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

நீச்சல் குள பராமரிப்பாளர்கள் தங்கள் குளங்களை மீண்டும் திறக்கிறார்கள் என்ற அறிவிப்பை  அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சகத்தின் வலைத்தளமான notification.miti.gov.my என்ற முகவரியில் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்றும் இஸ்மாயில் கூறினார்.

SOP கள் பின்பற்றப்படுகிறதா என்பதை உள்ளூர் அதிகாரிகள் மற்றும் இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சகம் கண்காணிக்க இது உதவும். ஏரிகள், ஆறுகள் மற்றும் கடல் ஆகியவற்றில் நீர் தொடர்பான நடவடிக்கைகள் மீண்டும் தொடங்க அனுமதிக்கப்படுவதாகவும், ஆனால் SOP களைப் பின்பற்ற வேண்டும் என்றும் இஸ்மாயில் அறிவித்தார். இருப்பினும் தீம் பார்க் பூங்காக்கள் செயல்பட இன்னும் அனுமதிக்கப்படவில்லை என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here