எல்லை மூடல்: அகதிகளின் வருகை நிறுத்தம்- மலேசியர்கள் வரவேற்பு

கோலாலம்பூர்:  நாட்டின் எல்லைகள் மூடப்பட்டிருப்பது அகதிகளின் வருகை குறைத்திருக்கிறது   உலகளாவிய இப்சோஸ் கணக்கெடுப்பில் தற்போதைய கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களுக்கு  அகதிகளுக்கு தங்கள் நாட்டின் எல்லைகளில் வருவதை தடுக்கும் வகையில் எல்லைகள்  மூடப்பட்டிருப்பதற்கு பெரும்பாலோனோர்  ஆதரவு தெரிவித்திருக்கின்றனர்.

உலகளவில்  அகதிகளுக்கான எல்லைகளை மூடுவதற்கு ஒப்புக்கொள்பவர்களில் 2019 இல் 40 விழுக்காட்டினை ஒப்பிடும்போது இப்போது 49 விழுக்காடாக உயர்ந்துள்ளது. இந்தியாவில் 68 விழுக்காட்டு அகதிகள் நுழைவதைத் தடுத்திருப்பதாகக் கூறியுள்ளனர். அதே நேரத்தில் அமெரிக்காவில் 42 விழுக்காடும், ஜப்பானில் 37 விழுக்காடினர்  இந்த கருத்தை வெளிப்படுத்தினர்.

மே 22 முதல் ஜூன் 5 வரை 26 நாடுகளில் 17,997 பேரிடம் நடத்தப்பட்ட ஆய்வில், மலேசிய பதிலளித்தவர்களும் கோவிட் -19 காரணமாக அகதிகளை ஏற்றுக்கொள்வது குறைவாக இருக்க வேண்டும் என்று கூறியவர்களில் மிக உயர்ந்த விகிதங்களில் (64 விழுக்காட்டினர்) இருந்தனர். இது ரஷ்யாவால் மட்டுமே (66 விழுக்காடு) மிஞ்சியது, உலக சராசரி மீண்டும் 49 விழுக்காடாக இருந்தது.

மலேசியர்களில் 2 விழுக்காட்டு பேர் நாடு அகதிகளுக்கு இன்னும் திறந்திருக்க வேண்டும் என்று கூறியுள்ளனர். தற்போதைய காலநிலையில் அகதிகளுக்கான செலவினங்களை தங்கள் நாடுகள் எவ்வாறு சரிசெய்ய வேண்டும் என்ற கேள்விக்கு, மலேசியர்களும் செலவினங்களைக் குறைப்பதில் வலுவாக இருக்கின்றனர்.  47 விழுக்காட்டு பேர் இதை ஆதரித்தனர்.

அகதிகளுக்கான செலவினங்களை அதிகரிப்பதற்கு  13 விழுக்காட்டினர் ஆதரவாகவும் 32 விழுக்காட்டினர்  எந்த மாற்றமும் இருக்கக்கூடாது என்று கூறியுள்ளனர்.கனடியர்கள் செலவினங்களை 49 விழுக்காடாக குறைத்துள்ளனர்,  பிரிட்டன் 41 விழுக்காடும் அமெரிக்கா மற்றும் ஆஸ்திரேலியா 40 விழுக்காடும் ஜப்பான் மற்றும் இந்தியா முறையே 20  முதல்  25 விழுக்காடும் பெற்றன.

கோவிட் -19  தாக்கத்தை கட்டுக்குள் கொண்டு வரும்  முயற்சிகளின் போது ]நாட்டில் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் மீது மலேசியா வெளிப்படையான ஒடுக்குமுறையில் ஈடுபட்டுள்ளது. மலேசியா 1951  அகதிகள் மாநாட்டில் கையெழுத்திடாததால், நாடு அகதிகளையும் புகலிடக் கோரிக்கையாளர்களையும் அதிகாரப்பூர்வமாக அங்கீகரிக்கவில்லை. மலேசிய சட்டத்தின் பார்வையில் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை மனிதாபிமான முறையில் மட்டுமே ஏற்றுக் கொள்கிறது.

மியான்மாரில் ஏற்பட்ட வன்முறையால் ரோஹிங்கியாக்கள் இடம்பெயர்ந்தது போன்ற சில பிரிவினருக்கு மலேசியா அனுதாபம் தெரிவித்திருந்தாலும், புகலிடம் கோரி மலேசியாவிற்குள் நுழைய முயற்சிப்பவர்களுக்கு அது ஒருபோது அனுமதிக்காது.

ரோஹிங்கியா அகதிகளை ஏற்றிக்கொண்டு மலேசியாவில் இறக்க  முயற்சித்த பல கடல் கப்பல்களை  சமீபத்திய வாரங்களில் திருப்பிவிட்டப்பட்டது. அரசாங்க அதிகாரிகள் இதுபோன்ற புகலிடம் கோருவோரை ஏற்றுக்கொள்வதில் மற்ற நாடுகளும் தங்கள் பங்கைச் செய்ய வேண்டும் என்று கூறியுள்ளனர்.

கோவிட் -19 ஐக் கொண்டுவருவதற்கான உத்தியோகபூர்வ முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாக மலேசியா தனது எல்லைகளை குடிமக்கள் அல்லாதவர்களுக்கு மூடியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here