கோவிட்-19 தாக்கம் : 12ஆவது மலேசியத் திட்டம் நாடாளுமன்றத்தில் சமர்பிக்க தாமதம் – டத்தோஶ்ரீ முஸ்தபா

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் 12ஆவது மலேசியா திட்டத்திற்கான ஏற்பாடுகள் தயார் நிலையில் இருந்தன என்று பிரதமர் துறை (பொருளாதாரம்) அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ முஸ்தபா முகமது இன்று தெரிவித்தார். தொற்றுநோயின் விளைவாக பல்வேறு பொருளாதார மாற்றங்கள் மற்றும் கணிக்க முடியாத சந்தை  நிலவரம் ஆகியவற்றால் பங்குதாரர்கள் மற்றும் அமைச்சகங்களுடன் மீண்டும்  ஆலோசனை கேட்க அரசாங்கத்தை தூண்டியது. இதனால் திட்டத்தின் தவிர்க்க முடியாத தாமதம் ஏற்பட்டிருக்கிறது.

ஆரம்பத்தில், ஆகஸ்ட் மாதத்தில் இந்த திட்டத்தை நாடாளுமன்றத்தில் முன்வைக்க நாங்கள் விரும்பினோம். அதாவது ஜூன் அல்லது ஜூலை மாதத்திற்குள்  இன்று நான் இங்கு பேசும்போது ​​எடுத்துக்காட்டாக, திட்டம் இறுதி செய்யப்பட்டிருக்கும். ஆனால் பின்னர் கோவிட்-19 தொற்றுநோய் வந்தது. எந்தவொரு திட்டமும்  உங்களிடம் எந்த திட்டமும் இருந்தாலும் அது தற்போதைய முன்னேற்றங்களுக்கு ஒத்ததாக இருக்க வேண்டும். மேலும் உங்களைச் சுற்றி என்ன நடக்கிறது என்பதோடு ஒத்திசைவில்லாமல் இருக்கும்போது ஒரு திட்டத்தை வைத்திருப்பது அர்த்தமல்ல.

ஆகவே, திட்டத்தை ஒத்திவைக்க நாங்கள் முடிவு செய்ததற்கு இது ஒரு முக்கிய காரணம், ஏனெனில் பல விஷயங்கள் மிகவும் நிலையில்லாமல் உள்ளன; மேலும்  பல விஷயங்கள் கணிக்க முடியாததாகிவிட்டன என்று முஸ்தபா ஆன்லைனில்‘ லைவ் ’ஸ்ட்ரீம் செய்த பேட்டியின் போது கூறினார். மலேசிய பொருளாதார கண்காணிப்பு அறிக்கையை வெளியிட்டபோது, ​​உலக வங்கியின் மலேசியாவின் நாட்டின் மேலாளர் ஃபிராஸ் ராட் உடனான நேர்காணலின் போது, ​​12ஆவது மலேசிய திட்டம் மீதான அரசாங்கத்தின் கண்ணோட்டம் குறித்து வினவியபோது அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

தொற்றுநோயைத் தொடர்ந்து அரசாங்கம் இப்போது பரிசீலிக்க வேண்டிய முக்கிய மாற்றங்களுள்  பொருளாதாரங்களின் தோற்றம், வேலையின்மை விகிதங்கள் மற்றும் சுற்றுலா உள்ளிட்ட பல பொருளாதாரத் துறைகளில் ஏற்படும் இடையூறுகள், நாட்டின் வளர்ச்சிக்கு பெரிதும் பங்களிப்பாகும் என்று முஸ்தபா கூறினார். அந்த காரணத்திற்காகவே நாங்கள் அமைச்சுகள் மற்றும் சில பங்குதாரர்களுடன் மீண்டும் ஆலோசனை நடத்த முடிவு செய்தோம்  என்று அவர் கூறினார். தற்போது பார்க்கப்படும் மற்றொரு தலைப்பு இந்த ஆண்டின் அரசாங்க வரவு செலவுத் திட்டத்தின் வரைவு மிகப்பெரிய சவாலாக இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here