ஒருமுறையாவது உண்மையாக நடந்து கொள்ளுங்கள் – மகாதீருக்கு ஜேம்ஸ் மாசிங் வேண்டுகோள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஒன்பதாவது பிரதமருக்கு எதிர்க்கட்சியின் தேர்வாக டத்தோஶ்ரீ ஷாஃபி அப்டாலை முன்மொழிந்து சபான் மற்றும் சரவாகியர்களை முட்டாள்களாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டாம் என்று சரவாக் துணை முதல்வர் டான் ஸ்ரீ ஜேம்ஸ் ஜெமுட் மாசிங் (படம்) கூறுகிறார். முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது சபா மற்றும் சரவாக் எம்.பி.க்களின் வாக்குகளுக்காக  காக்கா  பிடிக்க முடியும் என்று நினைப்பது வெட்கக்கேடானது என்று பார்ட்டி  ராக்யாட் சரவாக் தலைவர் கூறினார்.

“ஷாஃபி ஒரு நல்ல மற்றும் திறமையான தலைவர் என்பதை நான் அறிவேன். ஆனால் 15 வது பொதுத் தேர்தலுக்குப் பின்னர் அவரை பிரதமராக முன்மொழிந்து சபாஹான்கள் மற்றும் சரவாகியர்களை முட்டாள்களாக எடுத்துக் கொள்ளாதீர்கள், அவருடைய முன்மொழிவுக்கு இரண்டு கிழக்கு மலேசிய மாநிலங்கள் அவரை ஆதரிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். மாசிங். மலேசிய வாக்காளர்கள் அதை ஏற்றுக்கொள்வதற்கு எந்த வழியும் இல்லை.அரசியல் விளையாடுவதை நிறுத்திவிட்டு ஒரு முறையாவது உண்மையாக இருக்குமாறு டாக்டர் மகாதீரை நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன்  என்று ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூன் 28)  தி ஸ்டாரிற்கு  அனுப்பிய குறுஞ்செய்திகளில் மாசிங் கருத்துரைத்திருந்தார்.

டாக்டர் மகாதீர் 1994 ஆம் ஆண்டில் அறிமுகப்படுத்திய சபா முதலமைச்சரின் சுழற்சி குறித்த தனது வாக்குறுதியை மீறிவிட்டார் என்பதை சபஹான்ஸ் நினைவில் கொள்வார் என்றும், ஆனால் 2018 ஆம் ஆண்டில் பக்காத்தான் புத்ராஜெயாவை வென்றபோது ஷாஃபியை முதல்வராக ஒப்புதல் அளிப்பதன் மூலம் அதை பின்பற்றவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். சபாஹான்களுக்கு நான் வழங்கிய அறிவுரைகள், தயவுசெய்து இந்த வார்த்தைகளை நினைவில் வையுங்கள். சபாவில் முதலமைச்சருக்கான இரண்டு ஆண்டு சுழற்சியில் நீங்கள் ஒரு முறை டாக்டர் மகாதீரால் முட்டாளாக்கப்பட்டீர்கள்.

GE15 க்குப் பிறகு டாக்டர் மகாதீரால் ஷாஃபி (தேர்வுக்கான) பிரதமராக இருக்க வேண்டும் என்று சபா சொன்னபோது நீங்கள் இரண்டாவது முறையாக முட்டாளாக்கப்பட்டீர்கள்.  “சுக்கோப் (போதும்) லா” என்றார் மாசிங். ஷாஃபியைத் தேர்ந்தெடுப்பது “நூற்றாண்டின் மிகப்பெரிய நகைச்சுவை” என்று அவர் முன்னர் கூறியதை நினைவுப்படுத்தினார். அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் எதிர்க்கட்சி வெற்றிபெற வேண்டும் என்றால் ஒன்பதாவது பிரதமராக ஷாபியை ஒப்புக் கொள்ள பக்காத்தான் ஹாரப்பன் பிளஸ் ஒப்புக் கொண்டதாக டாக்டர் மகாதீர் நேற்று அறிவித்தார், பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் மற்றும் முன்னாள் கெடா முதல்வர் டத்தோஶ்ரீ முக்ரிஸ் மகாதீர் ஆகியோர் துணை பிரதமர்களாக இருப்பர்.

1994 ஆம் ஆண்டில் டாக்டர் மகாதீர் அறிமுகப்படுத்திய பாரிசன் தேசிய முதலமைச்சர் சுழற்சியின் கீழ், இந்த அமைப்பு இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை முஸ்லிம், முஸ்லிம் அல்லாத பூமிபுத்ரா மற்றும் சீன சமூகங்களிடையே பதவி  சுழற்றி இருக்கும் என்று கூறப்பட்டிருந்தது. இருப்பினும், 14ஆவது பொதுத் தேர்தலில் முஸ்லீம் பூமிபுத்ரா டத்தோஶ்ரீ  மூசா அமான் முதலமைச்சராக ஷாஃபியால் மாற்றப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here