போதைப்பொருள் கடத்தல் : போலீஸ்காரர் உட்பட நால்வர் கைது

ஜோகூர் பாரு: மூவாரில் போதைப்பொருள் கடத்தல் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்ட ஒரு போலீஸ்காரர் உட்பட நான்கு பேரை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். ஜூன் 1ஆம் தேதி மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகாமை (எம்.எம்.இ.ஏ) பரித் சாம்சுவில் உள்ள  26 லட்சத்து 70 ஆயிரம் வெள்ளி  மதிப்புள்ள போதைப்பொருள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து இந்த கைது நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ அயோப் கான் மைடின்  பிச்சை தெரிவித்தார்.  இக்கடத்தலில் ஈடுபட்டிருந்த இரண்டு சந்தேக நபர்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

தொடர் சோதனை  ஜூன் 6 (சனிக்கிழமை) அன்று  மூவார் போதைப்பொருள் குற்ற புலனாய்வுத் துறை (என்சிஐடி) மற்றும் கடல் காவல்துறையினரால் நடத்தப்பட்டது. திங்களன்று (ஜூன் 29) இங்குள்ள ஜோகூர் போலீஸ்  தலைமையகத்தில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார், “ஆரம்ப இரண்டு சந்தேக நபர்கள் உட்பட, போதைப்பொருள் அதாவது 84,000 வெள்ளி மதிப்புள்ள 2.1 கிலோ சியாபு வகை போதைபொருளாகும்.

சந்தேக நபர்கள் அளித்த தகவலின்  அடிப்படையில், ஜூன் 25 (வியாழக்கிழமை) அன்று மூவார் மாவட்ட போலீசாருடன் இணைக்கப்பட்ட ஒரு லான்ஸ் கார்போரல் பதவியில் இருக்கும் 40 வயது போலீஸ்காரர் கைது செய்யப்பட்டார்.  ஆபத்தான மருந்துகள் (சிறப்பு தடுப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 1985 இன் பிரிவு 3 (1) இன் கீழ் அவர் கைது செய்யப்பட்டார். அந்த கைதுகள் அனைத்தும் 23 முதல் 37 வயதுக்கு உட்பட்டவை. சந்தேக நபர்களில் இருவர் மெத்தாம்பேட்டமைனுக்கு சாதகமானவர்கள் என்று சிறுநீர் பரிசோதனையில் தெரியவந்துள்ளது. அவர்களில் இருவர் போதைப்பொருள் சம்பந்தப்பட்ட குற்றவியல் பதிவில் நான்கு எண்ணிக்கைகள் இருப்பதும் தெரியவந்துள்ளது.

சந்தேக நபர்கள் அனைவரும் தற்போது 11 நாட்கள் தடுப்பு காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 பி, ஆபத்தான மருந்து சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 ஏ (2) மற்றும் ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 15 (1) (அ) ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here