அனைத்துலக எல்லைகள் திறக்கப்படவில்லை

மலேசியா தனது சர்வதேச எல்லைகளை வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகள் , தொழிலாளர்களுக்கு இன்னும் திறக்கவில்லை, ஏனெனில் பசுமை மண்டலங்களாக வகைப்படுத்தப்பட்ட நாடுகளுடன் பேச்சுவார்த்தை இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கின்றன.

பேச்சுவார்த்தையில், மலேசியர்கள் சம்பந்தப்பட்ட நாடுகளுக்குள் நுழைய அனுமதிக்க மலேசியா வலியுறுத்தி வருகிறது மூத்த அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி தெரிவித்தார்.

எல்லைகளைத் திறப்பதில் இரு வழிகளிலும் செயல்பட வேண்டும். அவர்கள் மக்களுக்கு நிலைமைகளைக் கடுமையாக்கிக் கொண்டிருந்தால், நாமும் அவர்களையும் நுழைய அனுமதிக்க மாட்டோம் என்றார் அவர்.

இந்த விவகாரம் வெளியுறவு அமைச்சகத்தால் விவாதிக்கப்படுகிறது. ஆயினும்கூட, இது சுகாதார அமைச்சின் (MOH) ஆலோசனையைப் பொறுத்தது, ஏனெனில், பசுமை மண்டலத்தில் இருந்த சில நாடுகள் மீண்டும் சிவப்பு நிறத்திற்கு திரும்பியுள்ளன, ஆனாலும், தற்போதைய நிலைமையைப் பார்ப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 முன்னணி வீரர்களுடனான ஒரு நல்லெண்ண நிகழ்வுக்குப் பிறகு அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார், இதில் பகாங் மாநிலத்தின்  அடிப்படை வசதிகள், பொது விநியோக முறை,  கண்டுபிடிப்புக் குழுத் தலைவர் டத்தோஶ்ரீ நோரோலாசலி சுலைமான் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

எல்லைகளை நிபந்தனையுடன் மீண்டும் திறப்பதற்காக ஆறு பசுமை மண்டல நாடுகளை MOH அடையாளம் கண்டுள்ளது என்றும் பேராக்  எம்.பி.யான இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், நிலையான இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) க்கு இணங்க, வெளிநாட்டினருக்கு நான்கு வகை விலக்குகள் இன்னும் ஒரே மாதிரியாக இருக்கின்றன, அவர்கள் இராஜதந்திரிகள், ஈபி 1 வகை வெளிநாட்டவர்கள், மலேசியா எனது இரண்டாவது வீடு பங்கேற்பாளர்கள் , மாணவர்கள் தங்கள் படிப்புகளை மீண்டும் தொடங்குகின்றவர்கள் என்பதாக இருக்கும்.

இதற்கிடையில், சம்பந்தப்பட்ட நாடுகளின் இயக்க கட்டுப்பாடு காரணமாக பிற நாடுகளில் சிக்கித் தவிக்கும் மலேசியர்களின் இருப்பிடங்களையும் எண்ணிக்கையையும் மலேசியா அடையாளம் கண்டுள்ளது என்றார் அவர்.

அவர்கள் இரண்டு பிரிவுகளாகப் பிரிக்கப்பட்டுள்ளனர், வெளிநாடுகளுக்குச் செல்லும் மலேசியர்கள், வெளிநாடுகளில் உள்ள மாணவர்கள் என்பதாக இருக்கும். வெளியுறவு அமைச்சகம் இவர்கள் குறித்த விரிவான புள்ளிவிவரங்களைப் பெறும்.

எந்த வகையை மீண்டும் கொண்டுவரலாம் என்பதை விவாதிப்போம். வெளியுறவு அமைச்சகம் இந்த திட்டங்களை முன்வைக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here