டான்ஶ்ரீ முஹிடீன் போட்டியின்றித்தேர்வு

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தனது பிரிபூமி பெர்சத்து கட்சியின் தலைவர் பதவியை போடியின்றித் தக்க வைத்துக் கொண்டிருக்கிறார்.

துணைத்தலைவர்  பதவியை போட்டியின்றி  வென்றவராக பேராக் மந்திரி பெசார் டத்தோ ஶ்ரீஅஹ்மட் பைசால் அஸுமு ஆவார், அவர் இந்த பதவிக்கான ஒரே வேட்பாளராகவும்  இருந்தார்.

எவ்வாறாயினும், பெர்சமா தேர்தல் குழுத் தலைவர் டான் ஸ்ரீ சையத் ஹமீட் சைட் ஜாபர் அல்பார்,  கட்சி பிரதேச தேர்தல்கள் முடிவுகள்  மட்டுமே  அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பாக வெளியிடப்படும், மற்றவை  ஆகஸ்டில் அறிவிக்கப்படலாம் என்றார்.

தலைவர்,  துணைத்தலைவர் பதவிகளுக்கு வேறு வேட்பாளர்கள் இல்லை, ஏனெனில் வேட்புமனுக்கள் மூடப்பட்டுள்ளன, இருப்பினும், தேர்தல்கள் முடிந்தவுடன் மட்டுமே உத்தியோகப்பூர்வ அறிவிப்புகள்  வெளியிடப்படும்  என்று அவர் கூறினார்.

உச்சமன்றம், ஆர்மடா, (இளைஞர் பிரிவு) ஸ்ரீகண்டி (மகளிர் பிரிவு) பதவிகளில் போட்டியிடும் தகுதியான வேட்பாளர்களுக்கான வேட்பாளர்களின் எண்ணிக்கையை அதன் தலைமையகத்தில் நடத்தியது.

துணைத் தலைவர் பதவிக்கு 17 வேட்பாளர்கள் போட்டியிடுவார்கள், இதில் மூத்த அமைச்சர் (கல்வி) டாக்டர் ராட்ஸி எம்.டி ஜிடின், வேளாண்மை , உணவுத் துறை அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ டாக்டர் ரொனால்ட் கியாண்டி ,  பிரதமர் துறையில் அமைச்சர் (சிறப்பு செயல்பாடுகள்) டத்தோஶ்ரீ மொகட் ரெட்ஜுவான் எம்.டி. யூசோஃப். ஆகியோர் பெயர்களும் இருக்கின்றன.

இதற்கிடையில், ஸ்ரீகாண்டி முதலிடத்தில் அதன் தற்போதைய, பெண்கள், குடும்ப ,சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ ரினா முகமட் ஹருண்,கப்பளா பத்தாஸ்  பிரிவு தலைவர் அஸ்லினா மெஹ்தாப் மொஹமட் இஷாக், டடின் இசா இஸ்மாயில், ஜுரைனா மக்மூர் ஆகியோர் அடங்கிய நான்கு முனை போட்டியில் குதித்திருக்கிறார்கள்

இதற்கிடையில் மொத்தம் 163 வேட்பாளர்கள் உச்ச கவுன்சில் பதவிக்கு போட்டியிடுவார்கள்.

அனைத்து கட்சி பிரதேச கூட்டங்களும் ஆகஸ்ட் 22 ஆம்நாள் ஒரே நேரத்தில் நடைபெறும், இதில் கட்சியின் உயர் பதவிகளுக்கான தேர்தல்களும் அடங்கும். ஆர்மடா  கூட்டங்கள் ஆகஸ்ட் 15 ஆம் தேதியும், ஆகஸ்ட் 16 இல் ஸ்ரீகண்டி கூட்டமும் இரு பிரிவுகளாக மத்திய தலைவர்களைத் தேர்வு செய்யும்.

வேட்பாளரின் பெயரில் மாற்றங்களைச் செய்ய விரும்பும் வேட்பாளர்கள், ஜூலை 25, 2020 க்கு முன் jpp.bersatu@gmail.com க்கு மின்னஞ்சல் செய்வதன் மூலம்,  எழுத்துப்பூர்வமாகத் தெரிவிக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here