ஆகஸ்ட் 7ஆம் தீர்ப்பு சாதகமாக இல்லை என்றால் புதிய கட்சி: துன் மகாதீர்

கோலாலம்பூர்: முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் (படம்) அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் போட்டியிடுவாரா என்பது குறித்து தான் முடிவு செய்யவில்லை, ஆனால் பெர்சத்துவிலிருந்து நீக்குவது தொடர்பாக ஆகஸ்ட் 7 ம் தேதி நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பு சாதகமாக இல்லாத பட்சத்தில்  மற்றொரு அரசியல் கட்சியை அமைப்பது குறித்து பரிசீலிப்பேன் என்றார். இருப்பினும், நான் போட்டியிடாவிட்டாலும் தேர்தல் பிரச்சாரத்தில் மிக முக்கிய பங்கு வகிப்பேன்.

அவர்கள் தேர்தலை நடத்தும்போது எனக்கு 98 வயதாக இருந்தால், வெளிப்படையாக உடல் ரீதியான பிரச்சினைகள் எழும்.  ஆனால் நான் நன்றாக இருந்தால்,  அனைத்து ஆதரவையும் தருவேன்  என்று அவர் புதன்கிழமை (ஜூலை 22) சேனல் நியூஸ் ஏசியா (சி.என்.ஏ) மேற்கோளிட்டுள்ளார். கோலாலம்பூர் உயர்நீதிமன்றம் ஆகஸ்ட் 7 ஆம் தேதி பிரதமரும் பெர்சத்து தலைவருமான முஹிடின் யாசின் மற்றும் மூன்று பேர் டாக்டர் மகாதீர் மற்றும் நான்கு நபர்களால் தாக்கல் செய்யப்பட்ட விண்ணப்பத்தின் மீதான முடிவுக்கு முடிவு செய்துள்ளது.

தானும் தனது சகாக்களும்  வெளியேற்றப்பட்டால்  வேறு கட்சியை அமைப்பது குறித்து பரிசீலிக்க வேண்டும் என்று டாக்டர் மகாதீர் கூறினார். ஜூலை 14 ஆம் தேதி அவர் இந்த யோசனையை முதன்முதலில் முன்வைத்தார், அவரும் அவரது ஆதரவாளர்களும் ஒரு புதிய கட்சியின் கீழ் போட்டியிடலாம் என்று கூறினார். டாக்டர் மகாதீர் நேர்காணலில் பக்காத்தான் ஹரப்பனுக்கு போதுமான மலாய் ஆதரவு இல்லை என்று கூறினார். பொருளாதார விவகார அமைச்சராக தனது நிர்வாகத்தின் கீழ் பணியாற்றிய முன்னாள் பி.கே.ஆர் துணைத் தலைவர் டத்தோஶ்ரீ  அஸ்மின் அலியுடனான அவரது உறவு குறித்து கேட்டபோது, ​​அரசியலில் அஸ்மினின் பார்வை  மிகவும் குறுகியது என்றார்.

பி.ஆர்.கே தலைவர் டத்தோஶ்ரீ  அன்வர் இப்ராஹிமுக்கு எதிரான தனது போராட்டத்தில் அஸ்மின் கவனம் செலுத்தியதாக டாக்டர் மகாதீர் கூறினார். இது ஒரு அரசியல்வாதியின்  போக்கு அல்ல என்றார். நாட்டின் வளர்ச்சியைப் பற்றி நீங்கள் சிந்திக்க வேண்டும். ஒரு நபரை நீங்கள் விரும்பாததால் நீங்கள் செய்யும் அனைத்தையும் வண்ணமயமாக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார். பிப்ரவரி பிற்பகுதியில், அஸ்மின் “ஷெராடன் மூவ்” என்று அழைக்கப்பட்ட ஒரு சதித்திட்டத்தைத் தொடங்கினார். அஸ்மின் மற்றும் 10 பிற பி.கே.ஆர் தலைவர்களும் பெரும்பான்மையான பெர்சத்து உறுப்பினர்களும் பக்காத்தான் ஹராப்பானில் இருந்து விலகி பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தை உருவாக்க அம்னோ, பிஏஎஸ் மற்றும் ஜிபிஎஸ் உடன் ஒத்துழைத்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here