பிரேஸ்லெட் அணிந்தால் கோவிட்-19 வைரசை தடுக்கலாமா?

புத்ராஜெயா : சமூக ஊடகங்களில் கோவிட் -19 வைரஸைத் தடுப்பதாகக் கூறும் வளையல்களை (பிரேஸ்லெட்) ஊக்குவிப்பதற்காக ஒரு நேரடி விற்பனை முகவருக்கு 50,000 வெள்ளி அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சின் (எம்.டி.டி.சி.ஏ) அமலாக்க இயக்குநர் டத்தோ இஸ்கந்தர் ஹலீம் சுலைமான் (படம்), இந்த நடவடிக்கை பேஸ்புக்கில் வைரலாகி, ஒரு பிரேஸ்லெட் தயாரிப்பை ஊக்குவிப்பது தொடர்பாக, ஒவ்வொன்றும் RM580 விலை நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த பிரேஸ்லெட் அணிந்தால் கோவிட்-19 வைரசில் இருந்து தங்களை காத்து கொள்ளலாம் என்று கூறப்பட்டது.

ஒரு புகாரின் பேரில், அமைச்சின் ஒரு குழு தனது பேஸ்புக்கில் பிரேஸ்லெட் விளம்பரப்படுத்தியதற்காக ஒரு நேரடி விற்பனை நிறுவனத்தின் முகவராக இருக்கும் ஒரு பெண்ணை விசாரித்தது. தவறான அறிக்கையை வழங்குவதன் மூலம் உற்பத்தியை ஊக்குவிப்பதில் அவர் எடுத்த நடவடிக்கை நுகர்வோர் பாதுகாப்புச் சட்டம் 1999 இன் பிரிவு 10 (1) (எச்) இன் கீழ் ஒரு குற்றமாகும், மேலும் அவருக்கு அதிகபட்சமாக 50,000 வெள்ளி அபராதம் விதிக்கப்பட்டது என்று அவர் சனிக்கிழமை இங்கே ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஒரு பொருளைப் பயன்படுத்துவது குறித்த விளம்பரங்கள் அல்லது தவறான அறிக்கைகளால் நுகர்வோர் ஏமாற்றப்படுவதில்லை என்பதை உறுதி செய்வதில் எம்.டி.டி.சி.ஏ தீவிரமாக இருக்கிறது என்று அவர் கூறினார், எந்தவொரு தயாரிப்புகளையும் விற்கும் மற்றும் / அல்லது ஊக்குவிக்கும் எவரும் எப்போதும் அரசாங்கத்தால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட விதிமுறைகள் மற்றும் விதிமுறைகளுக்கு இணங்க வேண்டும். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here