மக்களவையில் அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் அமர விரைவில் ஏற்பாடு

கோலாலம்பூர்: அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் அந்தந்த இடங்களில் அமரக்கூடிய வகையில் வெளிப்படையான இடம் விரைவில் அமைக்கப்படும் என்று மக்களவை  துணை சபாநாயகர் டத்தோமுகமட்  ரஷீத் ஹஸ்னான் தெரிவித்துள்ளார்.

அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் ஒரு சிலருக்கு பதிலாக பிரதான தொகுதியில் அமர வேண்டும் என்பதற்காக இது செய்யப்படும் என்று ரஷீத் கூறினார். நாங்கள் தடைகளை அமைக்கும்  வரை தயவுசெய்து எங்களுடன் பொறுமையாக இருங்கள்” என்று திங்கள்கிழமை (ஜூலை 27) காலை ரஷீத் கூறினார்.

தற்போது 222  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களில் 174 பேர் மட்டுமே பிரதான இடத்தில் அமர்ந்துள்ளனர். மீதமுள்ளவர்கள் பொது கேலரியிலும், அதிகாரிகள் பொதுவாக அமர்ந்திருக்கும் இடத்திலும் அமர்ந்துள்ளனர். கோவிட் -19 காரணமாக நிலையான இயக்க நடைமுறைகளின் (எஸ்ஓபி) ஒரு பகுதியாக சட்டமியற்றுபவர்களிடையே சமூக விலகலை இது அனுமதிக்கிறது.

இருப்பினும், பொது கேலரி மற்றும் அதிகாரிகள் பகுதியில் அமர்ந்திருக்கும் பல சட்டமியற்றுபவர்கள் மைக்ரோஃபோன்கள் அமைக்கப்படாததால், தங்களால் விவாதிக்கவோ அல்லது கேள்விகளைக் கேட்கவோ முடியவில்லை என்று புகார் கூறினர். சட்டமியற்றுபவர்களின் கோரிக்கையைத் தொடர்ந்து, தற்போது பொது கேலரியில் அமர்ந்திருப்பவர்கள் அதிகாரிகள் அமர்ந்திருக்கும் இடத்திற்கு மாற்றப்படுவார்கள் என்றும் ரஷீத் கூறினார். உங்கள் கேள்விகளைக் கேட்பதற்கு முன் அல்லது உங்கள் விவாதங்களைத் தொடங்குவதற்கு முன் உங்கள்  கேள்வியை குறிப்பிடுங்கள்  என்று அவர் சட்டமியற்றுபவர்களிடம் கூறினார்.

பல தேவையற்ற கேள்விகள் உள்ளன.  எனவே நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தங்கள் கவனத்தை ஈர்க்க சபாநாயகர் அல்லது துணை சபாநாயகர்களை நேரடியாகப் பார்க்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here