ஹரிராயா ஹாஜி கொண்டாடத்தை போலீஸ் கண்காணிக்கும்

புத்ராஜெயா: ஹரி ராயா ஹாஜி கொண்டாட்டத்தின் போது  எஸ்ஓபி பின்பற்றப்படுவதை உறுதிசெய்ய காவல்துறையினர் இருப்பார்கள் என்று மூத்த அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார். வீடுகளில் சோதனை நடத்துவதைத் தவிர்த்து, மசூதிகள், சூராவ் மற்றும் கோர்பன் (மத தியாகம்) நடவடிக்கைகளுக்காக நியமிக்கப்பட்ட பகுதிகளையும்  போலீசார் கண்காணிப்பார்கள். அனைவரும் S0P களைப் பின்பற்றுவதை உறுதி செய்வார்கள்.

ஒரே நேரத்தில் ஒரு வீட்டில் 20 க்கும் மேற்பட்டவர்கள் இருக்கக்கூடாது என்பதே எஸ்ஓபி என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள் என்று வியாழக்கிழமை (ஜூலை 30) அவர் கூறினார். ஹாஜி பெருநாளுக்காக  சொந்த ஊர்களுக்குத் திரும்புபவர்கள் சமூக தூரத்தை கடைபிடிக்க வேண்டும், குறிப்பாக பொது இடங்களில் வெளியே செல்லும்போது என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

ஒரு கேள்விக்கு போலீஸ் பணியாளர்கள் தங்கள் விருப்பப்படி உடனடியாக ஒரு சம்மன் வழங்குவார்கள்  அல்லது நெரிசலான பொதுப் பகுதியில் வெளியே செல்லும்போது முகக்கவசம்  இல்லாதவர்களுக்கு எதிராக எச்சரிக்கை விடுப்பார்கள் என்று கூறினார். சட்டம் தடுப்பு மற்றும் தொற்று நோய்களைக் கட்டுப்படுத்தும் சட்டம் (சட்டம் 342) இன் கீழ் ஏற்கனவே ஒழுங்குமுறை வர்த்தமானி செய்யப்பட்டுள்ளது, அதாவது ஃப்ளூட்டர்களை ஒரு RM1,000 சம்மன் வழங்கப்படுகிறது.

சட்டம் ஏற்கனவே நடைமுறையில் உள்ளது. சட்டத்தை மீறுபவர்களுக்கு எதிராக அவர்கள் ஆலோசனை வழங்கவோ, எச்சரிக்கவோ அல்லது ஒரு கூட்டு வெளியிடவோ விரும்புகிறார்களா என்பதை  தீர்மானிக்க காவல்துறையை அனுமதிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

ஜூலை 24 முதல் 29 வரை மலேசியா திரும்பிய 11 நபர்கள் கோவிட் -19  தொற்று உறுதியாகி இருப்பது கண்டறியப்பட்டதாகவும், அவர்கள் அனைத்துலக நுழைவு புள்ளிகள் வழியாக நாட்டிற்குள் நுழைந்ததாகவும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். அரசாங்கத்தால் நியமிக்கப்பட்ட தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நிலையங்களில் கட்டாய தனிமைப்படுத்தலை அரசாங்கம் மீண்டும் அமல்படுத்திய பின்னர் திரும்பி வந்த 2,696 நபர்களில்  அந்த 11 பேரும் உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here