இந்திரா காந்தியின் கணவர் மலேசியாவில் இல்லை – உள்துறை அமைச்சு மக்களவையில் தகவல்

கோலாலம்பூர்: மழலையர் பள்ளி ஆசிரியர் எம். இந்திரா காந்தியின் முன்னாள் கணவர் 11 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தங்கள் மகளை அழைத்துச் சென்ற இடம் குறித்து  அறிய எந்த வழியும் இல்லை என்று உள்துறை அமைச்சு தெரிவித்தது. உள்துறை அமைச்சகம் மக்களவையில்  எழுதப்பட்ட பதிலில், முஹம்மது ரிடுவான் அப்துல்லா அண்டை நாட்டில் அதிகாரிகள் கண்டுபிடிப்பதைத் தவிர்ப்பதற்காக நகர்கிறார் என்று நம்பப்படுகிறது என்று கூறினார்.

போலீஸ் விசாரணைகளின் அடிப்படையில், முஹம்மது ரிடுவான் இனி மலேசியாவில் இல்லை. வெளிநாட்டில் அவர் எங்கு இருக்கிறார் என்று அறியமுடியவில்லை என்றும் கூறப்பட்டது. ஆனால் அதிகாரிகள் விசாரணைகளை மேற்கொள்ள சிரமத்தை எதிர்நோக்குகின்றனர் “அவரது இருப்பிடத்தை அடையாளம் காண காவல்துறை அண்டை நாட்டிலுள்ள அதிகாரிகளுடன் இணைந்து செயல்படுகிறது” என்று அமைச்சகம் புதன்கிழமை (ஆகஸ்ட் 12) டாக்டர் டான் யீ கியூவுக்கு (பி.எச்-வங்சா மஜு) அளித்த எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் தெரிவித்துள்ளது.

மார்ச் 11, 2011 அன்று ஈப்போ உயர்நீதிமன்றம் தனது மூன்று குழந்தைகளை அவரது மனைவி இந்திராவிடம் காவலில் வைத்த பின்னர், முஹம்மது ரிடுவான் இருக்கும் இடத்தைக் கண்டறிய காவல்துறை பல முயற்சிகளை மேற்கொண்டதாக அமைச்சகம் குறிப்பிட்டது. அவர் அறிந்த முகவரிகளில் தேசிய பதிவுத் துறையுடன் சோதனை மேற்கொள்வதும், ஏப்ரல் 29, 2016 அன்று ஒரு செய்தி அறிக்கையை வெளியிடுவதும் இதில் அடங்கும்.

“இருப்பினும், தற்போது வரை, எந்தவொரு தரப்பினரும் எந்த தகவலையும் வழங்க முன்வரவில்லை” என்று அமைச்சகம் மேலும் கூறியது.

முஹம்மது ரிடுவானை தேடப்படும் நபராக அறிவிப்பதைத் தவிர, அவர் இருக்கும் இடத்தைக் கண்டறியும் முயற்சியில் குடிநுழைவுத் துறையால் தடுப்புப்பட்டியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாக அமைச்சகம் குறிப்பிட்டது.

கே. பத்மநாதன் மார்ச் 2009 இல் இஸ்லாமிற்கு மாறினார். மேலும் தனது மூன்று குழந்தைகளையும் ஒருதலைப்பட்சமாக மதம் மாறாத பெற்றோரான இந்திராவின் அறிவு அல்லது அனுமதியின்றி மாற்றினார். முஹம்மது ரிடுவான் அப்துல்லா என்ற பெயரைப் பெற்ற பத்மநாதன், 2009 ஆம் ஆண்டில் 11 மாத வயதில் இருந்தபோது அவர்களின் மகள் பிரசானா தீட்சாவுடன் தப்பி ஓடிவிட்டார்.

2016 ஆம் ஆண்டில், பெடரல் நீதிமன்றம் அப்போதைய காவல் ஆய்வாளர் (ஐ.ஜி.பி) டான் ஸ்ரீ காலித் அபுபக்கரை முஹம்மது ரிடுவானுக்கு  தேடுமாறு உத்தரவிட்டது மற்றும் பிரசானாவை மீட்டெடுக்க இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஈப்போ உயர் நீதிமன்றம் பிறப்பித்த மாண்டமஸ் உத்தரவுக்கு இணங்கியது.

மூன்று குழந்தைகளை ஒருதலைப்பட்சமாக மாற்றியது செல்லாது  என்று உச்ச நீதிமன்றம் 2018 இல் தீர்ப்பளித்தது, ஒரு சிறுமியை மாற்றுவதற்கு இரு பெற்றோரின் சம்மதம் தேவை என்று தீர்மானித்தது. இந்திராவின் இரண்டு மூத்த குழந்தைகள் அவருடன் வசிக்கிறார்கள், முஹம்மது ரிடுவான் பிரசனாவுடன் தலைமறைவாக இருக்கிறார்.

இந்த ஆண்டு ஜனவரியில் தேசிய போலீஸ் தலைவர் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீத் படோர்,தனது மகளுடன் இந்திராவை மீண்டும் ஒன்றிணைப்பதில் ஒரு “மகிழ்ச்சியான முடிவை” நோக்கி விடாமுயற்சியுடன் செயல்படுவதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here