நாம் மிகவும் பாக்கியசாலிகள் – முகமட் ஹசானின் மலேசிய தின வாழ்த்து

சிரம்பான்: மலேசியர்கள் தங்களது அன்றாட வாழ்க்கையை மாதிரி குடிமக்களாகத் தொடர வேண்டும் என்பதோடு தேசத்திற்கு 57 வயதாகும்போது அடுத்த தலைமுறைக்கு ஒரு நல்ல முன்மாதிரி இருக்க வேண்டும் என்று டத்தோஶ்ரீ முகமட் ஹசான் கூறுகிறார்.

அம்னோ துணைத் தலைவர் செவ்வாயன்று (செப்டம்பர் 15) மலேசியா தினம் ஒரு  பன்முக நாட்டில் அமைதியுடனும் ஒற்றுமையுடனும் வாழ்வதற்கு நாம் எவ்வளவு பாக்கியவான்கள் என்பதை நினைவூட்டுவதாக கூறினார்.

“நமது நாடு தேசிய ஒற்றுமை, சகிப்புத்தன்மை மற்றும் பரஸ்பர மரியாதை மற்றும் ஒருவருக்கொருவர் வேறுபாடுகளைப் புரிந்துகொள்வது ஆகியவற்றின் கொள்கைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்பதை நினைவூட்டுவதாகும்” என்று அவர் தனது மலேசியா தின செய்தியில் தெரிவித்தார்.

1963ஆம் ஆண்டில் மலேசியாவின் உருவாக்கம் மலேசியர்கள் தங்கள் கலாச்சாரத்தையும் வரலாற்றையும் பகிர்ந்து கொள்ளக்கூடிய ஒரு மாறுபட்ட மற்றும் அனைத்தையும் உள்ளடக்கிய ஒரு நாட்டை உருவாக்குவதற்கான மக்கள் உறுதிப்பாட்டிற்கு ஒரு சான்றாகும் என்று முகமட் ஹசான் கூறினார்.

“எந்தவொரு நாட்டிலும், மக்களே அடித்தளம். அதன் மக்கள் இல்லாத ஒரு நாடு வெறும் தரிசு நிலம். பெயர்களும் எல்லைகளும் வெறுமனே ஒரு நாட்டின் கூட்டு விருப்பத்திற்கான எல்லைகோடு மட்டுமே என்றார்.

“கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது நம்பிக்கை, கலாச்சாரம் மற்றும் சித்தாந்தத்தில் வேறுபாடுகள் இருந்தபோதிலும் சக மலேசியர்கள் ஒருவருக்கொருவர் நிபந்தனையின்றி உதவுவதைப் பார்ப்பது எனக்கு பெருமை அளிக்கிறது.

“ஒற்றுமையிலும் அதே ஆர்வத்தை நாங்கள் தொடர்ந்து காட்ட வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார். மலேசியர்கள் ஒருவருக்கொருவர் தொடர்புகொள்வதையும், வயது, பாலினம், அல்லது இனப் பின்னணி ஆகியவற்றைப் பொருட்படுத்தாமல் மகிழ்ச்சியையும் கண்ணீரின் தருணங்களையும் பகிர்ந்துகொள்வதைப் பார்க்கும்போது இது எனக்கு மிகுந்த மகிழ்ச்சியைத் தருகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here