ஆன்லைனில் அதிக நேரம் செலவழிக்கும் குழந்தைகளை கண்காணிக்கவும்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் ஆன்லைன் சேவைகளை ஏற்றுக்கொள்வதை துரிதப்படுத்தியுள்ளது மற்றும் குழந்தைகள் உட்பட இணைய பயனர்களிடையே  நேரத்தை அதிகரித்துள்ளது. அவர்கள் ஆன்லைனில் பாதுகாப்பாக இருப்பதை உறுதி செய்வது முக்கியம்.

ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் அனைத்துலக குழந்தைகள் அவசர நிதியம் (யுனிசெஃப்) சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 19) ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது. தென்கிழக்கு ஆசியாவில் உள்ள குழந்தைகள் ஆன்லைனில் தங்களைக் காப்பாற்றிக் கொள்ள உலகம் முழுவதும் காணப்பட்ட அதே உத்திகளைக் கடைப்பிடிப்பதாகக் கண்டறிந்தது.

கணக்குகள் மற்றும் சுயவிவரங்களை தனிப்பட்டதாக வைத்திருத்தல் மற்றும் அந்நியர்களிடமிருந்து கோரப்படாத செய்திகளையும் படங்களையும் தடுப்பதும் இதில் அடங்கும். இருப்பினும், சில குழப்பமான கண்டுபிடிப்புகளும் இருந்தன. “எங்கள் வாழ்வு ஆன்லைன்: கிழக்கு ஆசியாவில் குழந்தைகள் மற்றும் இளம் பருவத்தினரால் சமூக ஊடகங்களைப் பயன்படுத்துதல் – வாய்ப்புகள், அபாயங்கள் மற்றும் பாதிப்புகள்” என்ற தலைப்பில் அறிக்கை கூறுகிறது.

பெண்கள் மற்றும் சிறுவர்கள் இருவரும் அனுப்பப்படுவதாகவும் வெளிப்படையான படங்களை அனுப்பும்படி கேட்கப்படுவதாகவும் தெரிவித்தனர். ஃபோகஸ் குழுக்களில் உள்ள ஐந்து குழந்தைகளில் இருவர் மோசமான அனுபவங்களைக் கொண்டிருப்பதாக அவர்கள் யாரிடமும் சொல்ல விரும்ப மாட்டார்கள் என்று தெரிவித்தனர்.

பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்கள் நிஜ வாழ்க்கையில் ஒருவரை சந்தித்தார்கள். அவர்கள் முதலில் ஆன்லைனில் சந்தித்தார்கள். பெரும்பாலானவர்கள் காதல் உறவை உருவாக்கும் நம்பிக்கையில். பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், அவர்கள் தீங்கு விளைவிப்பதாக புகாரளிக்கவில்லை, அந்த நபர் அவர்களின் புகைப்படங்களைப் பார்க்காததால் ஏமாற்றம் மட்டுமே.

மலேசியா, இந்தோனேசியா, கம்போடியா மற்றும் தாய்லாந்தைச் சேர்ந்த 11 முதல் 18 வயதுக்குட்பட்ட 301 பெண்கள் மற்றும் சிறுவர்களின் பார்வைகள் மற்றும் அனுபவங்கள் குறித்து இந்த ஆய்வு கவனம் செலுத்தியது. 127 மலேசியர்கள் பங்கேற்றனர். எல்லா நாடுகளிலும், பல பதின்ம வயதினருக்கு பல இன்ஸ்டாகிராம் மற்றும் பேஸ்புக் கணக்குகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

கேட்கப்பட்ட முக்கிய கேள்விகளில் “குழந்தைகள் எவ்வாறு சமூக ஊடக பயன்பாடுகளைப் பயன்படுத்துகிறார்கள்? அவர்கள் என்ன ஆபத்துகளையும் நன்மைகளையும் உணர்கிறார்கள்?குழந்தைகள் ஆபத்துக்களை எதிர்கொள்ளும்போது எவ்வாறு உதவியை நாடுகிறார்கள்? மற்றும் “தங்களைக் காப்பாற்ற அவர்கள் என்ன நடவடிக்கைகள் எடுக்கிறார்கள்?”.

குழந்தைகள் பயன்படுத்தும் மிகவும் பிரபலமான பயன்பாடுகள் இன்ஸ்டாகிராம், பேஸ்புக், பேஸ்புக் மெசஞ்சர், வாட்ஸ்அப், பிளேயர்அன்னோனின் போர்க்களம் (PUBG), மொபைல் லெஜண்ட்ஸ் மற்றும் யூடியூப் என்று ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. டிக் டோக், டெலிகிராம், லைன், ஸ்பாடிஃபை, ஸ்னாப்சாட், பிற கேமிங் பயன்பாடுகளும் பொதுவாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் சுய செயல்திறன் போன்ற துறைகளில் திறமை கொண்ட குழந்தைகள் சமூக ஊடகங்களைப் பயன்படுத்தும் போது பொருத்தமான தேர்வுகளை மேற்கொள்வதற்கும், பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க சிறந்த நடவடிக்கைகளை எடுப்பதற்கும் அதிக வாய்ப்புள்ளது என்று ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

பள்ளிகளுக்குள்ளும், வீடுகளிலும், இந்த திறன்களைக் கொண்ட குழந்தைகளைச் சரியான வழிக்கான தேர்வு சான்றுகள் சார்ந்த அணுகுமுறைகளுக்கும் அதிக முக்கியத்துவம் கொடுக்கப்பட வேண்டும். தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களுக்கும் இதில் முக்கிய பங்கு உண்டு என்றுஆய்வில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

முந்தைய 2017 யுனிசெஃப் ஆய்வின்படி, மூன்று இணைய பயனர்களில் ஒருவர் ஒரு குழந்தை மற்றும் 175,000 க்கும் மேற்பட்ட குழந்தைகள் ஒவ்வொரு நாளும் முதல் முறையாக ஆன்லைனில் சென்றனர். உள்ளூரில், மலேசிய கம்யூனிகேஷன்ஸ் அண்ட் மல்டிமீடியா கமிஷன் (எம்.சி.எம்.சி) 2018 இல் நடத்திய ஆய்வில், ஐந்து முதல் 17 வயது வரையிலான 10 குழந்தைகளில் 9 பேர் இணைய பயனர்கள் என்று கண்டறியப்பட்டது.

புதிய இயல்பில், எங்கள் வாழ்க்கையும், மேலும் குழந்தைகளின் வாழ்க்கையும் இன்னும் டிஜிட்டலுக்கு சென்றுவிட்டன” என்று மலேசியாவின் யுனிசெப் பிரதிநிதி டாக்டர் ராஷேத் முஸ்தபா சர்வார் கூறினார். குழந்தைகள் அதிகம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்றும்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் ஆன்லைன் சேவைகளை ஏற்றுக்கொள்வதை துரிதப்படுத்தியுள்ளது மற்றும் குழந்தைகள் உட்பட இணைய பயனர்களிடையே திரை நேரத்தை அதிகரித்துள்ளது. அவர்கள் ஆன்லைனில் பாதுகாப்பாக இருப்பதை உறுதி செய்வது முக்கியம்.

ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் அனைத்துலக குழந்தைகள் அவசர நிதியம் (யுனிசெஃப்) சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 19) ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது, தென்கிழக்கு ஆசியாவில் உள்ள குழந்தைகள் ஆன்லைனில் தங்களைக் காப்பாற்றிக் கொள்ள உலகம் முழுவதும் காணப்பட்ட அதே உத்திகளைக் கடைப்பிடிப்பதாகக் கண்டறிந்தது.

கணக்குகள் மற்றும் சுயவிவரங்களை தனிப்பட்டதாக வைத்திருத்தல் மற்றும் அந்நியர்களிடமிருந்து கோரப்படாத செய்திகளையும் படங்களையும் தடுப்பதும் இதில் அடங்கும். இருப்பினும், சில குழப்பமான கண்டுபிடிப்புகளும் இருந்தன. “எங்கள் வாழ்வு ஆன்லைன்: கிழக்கு ஆசியாவில் குழந்தைகள் மற்றும் இளம் பருவத்தினரால் சமூக ஊடகங்களைப் பயன்படுத்துதல் – வாய்ப்புகள், அபாயங்கள் மற்றும் பாதிப்புகள்” என்ற தலைப்பில் அறிக்கை கூறுகிறது.

பெண்கள் மற்றும் சிறுவர்கள் இருவரும் அனுப்பப்படுவதாகவும் வெளிப்படையான படங்களை அனுப்பும்படி கேட்கப்படுவதாகவும் தெரிவித்தனர். ஃபோகஸ் குழுக்களில் உள்ள ஐந்து குழந்தைகளில் இருவர் மோசமான அனுபவங்களைக் கொண்டிருப்பதாக அவர்கள் யாரிடமும் சொல்ல விரும்ப மாட்டார்கள் என்று தெரிவித்தனர்.

பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்கள் நிஜ வாழ்க்கையில் ஒருவரை சந்தித்தார்கள். அவர்கள் முதலில் ஆன்லைனில் சந்தித்தார்கள். பெரும்பாலானவர்கள் காதல் உறவை உருவாக்கும் நம்பிக்கையில். பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், அவர்கள் தீங்கு விளைவிப்பதாக புகாரளிக்கவில்லை, அந்த நபர் அவர்களின் புகைப்படங்களைப் பார்க்காததால் ஏமாற்றம் மட்டுமே.

மலேசியா, இந்தோனேசியா, கம்போடியா மற்றும் தாய்லாந்தைச் சேர்ந்த 11 முதல் 18 வயதுக்குட்பட்ட 301 பெண்கள் மற்றும் சிறுவர்களின் பார்வைகள் மற்றும் அனுபவங்கள் குறித்து இந்த ஆய்வு கவனம் செலுத்தியது. 127 மலேசியர்கள் பங்கேற்றனர். எல்லா நாடுகளிலும், பல பதின்ம வயதினருக்கு பல இன்ஸ்டாகிராம் மற்றும் பேஸ்புக் கணக்குகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

கேட்கப்பட்ட முக்கிய கேள்விகளில் “குழந்தைகள் எவ்வாறு சமூக ஊடக பயன்பாடுகளைப் பயன்படுத்துகிறார்கள்? அவர்கள் என்ன ஆபத்துகளையும் நன்மைகளையும் உணர்கிறார்கள்?குழந்தைகள் ஆபத்துக்களை எதிர்கொள்ளும்போது எவ்வாறு உதவியை நாடுகிறார்கள்? மற்றும் “தங்களைக் காப்பாற்ற அவர்கள் என்ன நடவடிக்கைகள் எடுக்கிறார்கள்?”.

குழந்தைகள் பயன்படுத்தும் மிகவும் பிரபலமான பயன்பாடுகள் இன்ஸ்டாகிராம், பேஸ்புக், பேஸ்புக் மெசஞ்சர், வாட்ஸ்அப், பிளேயர்அன்னோனின் போர்க்களம் (PUBG), மொபைல் லெஜண்ட்ஸ் மற்றும் யூடியூப் என்று ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. டிக் டோக், டெலிகிராம், லைன், ஸ்பாடிஃபை, ஸ்னாப்சாட், பிற கேமிங் பயன்பாடுகளும் பொதுவாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் சுய செயல்திறன் போன்ற துறைகளில் திறமை கொண்ட குழந்தைகள் சமூக ஊடகங்களைப் பயன்படுத்தும் போது பொருத்தமான தேர்வுகளை மேற்கொள்வதற்கும், பாதுகாப்பாக வைத்திருக்க சிறந்த நடவடிக்கைகளை எடுப்பதற்கும் அதிக வாய்ப்புள்ளது என்று ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

பள்ளிகளுக்குள்ளும், வீடுகளிலும், இந்த திறன்களைக் கொண்ட குழந்தைகளைச் சரியான வழிக்கான தேர்வு சான்றுகள் சார்ந்த அணுகுமுறைகளுக்கும் அதிக முக்கியத்துவம் கொடுக்கப்பட வேண்டும். தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களுக்கும் இதில் முக்கிய பங்கு உண்டு என்றுஆய்வில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

முந்தைய 2017 யுனிசெஃப் ஆய்வின்படி, மூன்று இணைய பயனர்களில் ஒருவர் ஒரு குழந்தை மற்றும் 175,000 க்கும் மேற்பட்ட குழந்தைகள் ஒவ்வொரு நாளும் முதல் முறையாக ஆன்லைனில் சென்றனர். உள்ளூரில், மலேசிய கம்யூனிகேஷன்ஸ் அண்ட் மல்டிமீடியா கமிஷன் (எம்.சி.எம்.சி) 2018 இல் நடத்திய ஆய்வில், ஐந்து முதல் 17 வயது வரையிலான 10 குழந்தைகளில் 9 பேர் இணைய பயனர்கள் என்று கண்டறியப்பட்டது. புதிய இயல்பில், எங்கள் வாழ்க்கையும், மேலும் குழந்தைகளின் வாழ்க்கையும் இன்னும் டிஜிட்டலுக்கு சென்றுவிட்டன” என்று மலேசியாவின் யுனிசெப் பிரதிநிதி டாக்டர் ராஷேத் முஸ்தபா சர்வார் கூறினார். குழந்தைகள் அதிகம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்பதால், “அவர்கள் கூறுவதை நாம் செவிமெடுக்க வேண்டும் ” என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here