சபா வாக்காளர்களின் முடிவை மதிக்கிறேன்

சபா தேர்தலில் வாக்காளர்களின் முடிவை கெஅடிலான் ராக்யாட் கட்சி (பி.கே.ஆர்) பெரிதும் மதிக்கிறது. கபோங்கான் ரக்யாட் சபா (ஜி.ஆர்.எஸ்) கூட்டணியின் எளிய பெரும்பான்மை வெற்றி பெற்றதையும் புதிய மாநில அரசை அமைப்பதற்கான ஆணையையும்  பெற வைத்திருக்கிறது.

பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம்,  ஜனநாயக செயல்பாட்டில் சபான்கள் தங்கள் பொறுப்பை நிறைவேற்றியுள்ளனர் என்றார். இது நாடு மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஆணையின் (ஆர்.எம்.சி.ஓ) கீழ் இருந்தபோதிலும். சிறப்பாக நடந்திருக்கிறது என்று கூறினார்.

அரசாங்கத்தை அமைக்கும் செயல்முறை அமைதியான, புத்திசாலித்தனமான முறையில் கையாளப்படும் என்று நம்பினார். அதே நேரத்தில் வாரிசன் பிளஸுக்கும் தனது பாராட்டுகளைத் தெரிவித்தார்.

வாரிசன் பிளஸில் உள்ள கூட்டாளர்களுக்கு, குறிப்பாக டத்தோ ஶ்ரீ ஷாஃபி அப்டால், வென்ற 23 இடங்களுக்கு மேல் பார்ட்டி வாரீசன் சபா, டிஏபியின் ஆறு இடங்கள், யுனைடெட் முற்போக்கு கினபாலு அமைப்பு (யுபிகோ) வெற்றி பெற்றதற்கு வாழ்த்துக்கள என்று அவர் தனது முகநூலில் தெரிவித்துள்ளார்.

14 ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ 14) வென்ற இரண்டு இடங்களை பாதுகாப்பதில் கட்சியின் வெற்றி குறித்து சபா பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோ கிறிஸ்டினா லீவை அனவார் வாழ்த்தினார்.  சூக் தொகுதியில் அதன் சதவீத வாக்குகளை கிட்டத்தட்ட இரட்டிப்பாக்கியது

நடந்த தேர்தலில் ஏழு பி.கே.ஆர் வேட்பாளர்களில் இருவர் மட்டுமே வெற்றி பெற்றனர், அதாவது பெட்டோ கலீம், இனானத்தில் 8,586 வாக்குகளையும், அப்பி-அப்பி தொகுதியில் லீவிலும் (7,794 வாக்குகள்) பெற்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here