முன்னாள் கைதிகளை பணிக்கு எடுத்து கொள்ளுமாறு முதலாளிகளுக்கு வேண்டுகோள்

சைபர்ஜெயா: முன்னாள் கைதிகளை பணியமர்த்துவதன் மூலம் இரண்டாவது வாய்ப்பை வழங்குமாறு சிறைத் துறை முதலாளிகளை வலியுறுத்தியுள்ளது. இது அவர்கள் மீண்டும் குற்ற வாழ்க்கைக்குச் செல்வதைத் தடுக்கக்கூடும் என்று கூறியுள்ளது.

பரோல் அல்லது மறு ஒருங்கிணைப்பு திட்டங்களுக்கு உட்படுத்தாத முன்னாள் குற்றவாளிகளில் 10 பேரில் ஒருவர் சிறையில் இருந்து விடுதலையான மூன்று வருடங்களுக்கு மறுதொடக்கம் செய்ய முனைகின்றனர் என்று சிறைத்துறை துணை இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ அப்துல் அஜீஸ் அப்துல் ரசாக் கூறினார்.

பல முன்னாள் கைதிகள் அவர்களுக்கு வேலை இல்லை என்பதால் மறுபடியும் தவறு செய்கிறார்கள் என்று அவர் புதன்கிழமை (அக். 6) செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். அரசு சாரா அமைப்பான பெர்டுபுஹான் ராக்கான் குலாம் கெம்பாலி (பெர்ஜாக்) அலுவலகத்திற்கு விஜயம் செய்த போது மேற்கண்ட தகவலை அவர் தெரிவித்தார்.

சிறைச்சாலைத் துறையுடனான அவர்களின் ஒத்துழைப்பின் மூலம், பல துறைகளில் முன்னாள் கைதிகளுக்கு வேலைவாய்ப்புகளை பெர்ஜாக் வழங்குகிறது.

மே முதல்  கட்டத் திட்டத்தில் 120 முன்னாள் கைதிகளுக்கு உற்பத்தி மற்றும் கட்டுமானத் துறைகளில் வேலை கிடைக்கிறது என்று அப்துல் அஜீஸ் தெரிவித்தார்.

இப்போது நாட்டில் 72,000 க்கும் மேற்பட்ட கைதிகளில், அப்துல் அஜீஸ் சுமார் 11,000 பேர் மீண்டும் சமூகத்திற்கு விடுவிக்கப்படுவதற்கான விளிம்பில் உள்ளனர் என்றார்.

பெர்ஜாக் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ சிட்டி முர்னி ஷேக் அகமது, குற்றவாளிகள் தங்கள் சொந்த வாழ்க்கையை சுதந்திரமாக வாழ ஒரு தளத்தை வழங்க விரும்புவதாகக் கூறினார்.

முன்னாள் கைதிகளை பணியமர்த்த தயங்கும் முதலாளிகள் இருப்பதாக அவர் மேலும் கூறினார் முன்னாள் குற்றவாளிகளின் பராமரிப்பாளராக பெர்ஜாக் 12 மாதங்கள் செயல்பட்டுள்ளனர்.

அவர்கள் வாழ்க்கையில் ஒரு திருப்பு முனை தேவை. அவர்கள் வாழ்க்கையை மாற்ற ஒரு வாய்ப்பு தேவை என்று அவர் கூறினார். அவர்களின் திட்டத்தில் ஆர்வமுள்ள முன்னாள் கைதிகளின் நீண்டகால காத்திருப்பு பட்டியல் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here