ஆசிரியர்கள் முன்மாதிரியாக இருக்க வேண்டும்!

பினாங்கு மாநிலத்தில் உள்ள ஒரு தொடக்கப் பள்ளியின் 600 மாணவர்கள் கோவிட் -19 க்கு சாதகமாக பரிசோதித்ததையடுத்து, அவர்கள் தங்களைத் தாங்களே தனிமைப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர் என்ற செய்தி அறிக்கையால் பல மலேசியர்கள் அதிர்ச்சியடைந்தனர்.

தனது 40 வயதில் இருக்கும் ஆசிரியர், கெடாவில் உள்ள ஓர் அரசியல்வாதியின் கூட்டத்தில் கலந்துகொண்டு மனைவியுடன்  சபாவிலிருந்து திரும்பி வந்தார்.  அங்கு அவரது கணவர் சமீபத்திய மாநிலத் தேர்தலின் போது பிரச்சாரம் செய்தவராவார்.

கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க வடிவமைக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) ஆசிரியர்கள் அப்பட்டமாக மீறினால் அவர்கள் எவ்வாறு தங்கள் மாணவர்களுக்கு ஒரு சிறந்த முன்மாதிரி வைக்க முடியும்?

தர்க்கரீதியாக ஆசிரியர்கள், சமூகத் தலைவர்கள், அரசியல்வாதிகள் போன்றவர்கள் SOP- இணக்கம் சம்பந்தப்பட்ட முன் வரிசையில் உள்ளவர்கள் போன்றவர்கள். அதனால், அவர்கள் சாதாரண மக்களிடம் நல்ல செல்வாக்குள்ளவர்களாகக் கருதப்படுகிறார்கள்

தொற்றுப்பகுதியில் இருந்து திரும்பி வந்தவர்களைப் பொறுத்தவரை, அவர்கள் உடனடியாக ஒரு சோதனைக்குச் சென்று, சுகாதார அமைச்சின் (MOH) ஊழியர்களால் நோய்த்தொற்றுக்கு எதிர்மறையாக சோதிக்கப்படும் வரை, அவர்கள் வீட்டிலேயே கண்காணிப்பில் இருந்திருக்க வேண்டும்.

செப்டம்பர் 27 முதல், சபாவிலிருந்து அதன் பிற நுழைவு புள்ளிகள் வழியாக நாட்டின் பிற பகுதிகளுக்குத் திரும்பும் நபர்கள் கட்டாயத் திரையிடலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். வீட்டு கண்காணிப்பு உத்தரவின் கீழ் அவர்களுக்கு ஒரு கடிதமும் வழங்கப்படுகிறது, மேலும் அவர்கள் இளஞ்சிவப்பு கையணியை அணிய வேண்டும், அவை கோவிட் -19 க்கு எதிர்மறையை சோதித்த பின்னரே அகற்றப்படும்.

தனிமைப்படுத்தப்பட்ட விதிகளை வேண்டுமென்றே மீறுவதற்கான எந்தவொரு நோக்கமும் கடுமையான விளைவுகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்பதை வீட்டு கண்காணிப்பில் உள்ளவர்கள் நினைவூட்ட வேண்டும், மேலும் அவர்கள் அதிக ஆபத்துள்ள இடத்திலிருந்து திரும்பி வந்தால். இவற்றை அவசியம் கடைப்பிடிக்க வேண்டும்

பொது இடங்களில் முகமூடி அணிவது கட்டாயமாகும், பொது இடங்களில் இந்த உத்தரவை மீறும் நபர்கள் தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டம் 1988 இன் கீழ் தங்களை வெ.1,000 செலுத்தக்கூடியவர்களாக்கிவிடும்.

தேசிய பாதுகாப்பு மன்றம் அமைத்துள்ள கோவிட் -19 வழிகாட்டுதல்கள், எஸ்ஓபி அனைத்து சில்லறை விற்பனையாளர்களும் தங்கள் ஊழியர்கள், , வாடிக்கையாளர்களின் தொடர்பு விவரங்கள் கைமுறையாக அல்லது மைசெஜாத்தெரா வழியாக பதிவு செய்யப்படுவதை உறுதி செய்ய வேண்டும்.  யாராவது தங்கள் வளாகத்திற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்படுவதற்கு முன்பு, அவர்களின் உடல் வெப்பநிலையும் எடுக்கப்பட வேண்டும்.

மருத்துவமனைகளில் கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க MOH பணியாளர்கள் அயராது உழைத்து வருகின்றனர். தேவையான SOP களைக் கடைப்பிடிக்கும்படி அவர்கள் பலமுறை பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறார்கள்.

மலேசிய மருத்துவ சங்கத்தின் தலைவர் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் சுப்பிரமணியம் முனியாண்டி, ​​கோவிட் -19 சமூகத்தில் இன்னும் “ஒளிந்து கொண்டிருக்கிறது” என்பதால் ஏற்படும் ஆபத்தை புறக்கணிக்க பொதுமக்களால் முடியாது என்று கூறினார்.

“தொற்றுநோயைக் கட்டுக்குள் கொண்டுவர முடிந்த நாடுகளில் மலேசியாவை உலக சுகாதார அமைப்பு அங்கீகரித்திருந்தாலும், நாம் இன்னும் கொண்டாட முடியாது.

வைரஸ் தொற்று  சமூகத்தில் இன்னும் உள்ளது என்பதை மக்கள் புரிந்து கொள்ள வேண்டும், அதை சமாளிப்பது அவ்வளவு எளிதானது அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

முகமூடியை அணிந்துகொள்வது மற்றும் உடல் ரீதியான தூரத்தைக் கவனிப்பது போன்ற SOP க்கள் மீதான குறைபாடுள்ள அணுகுமுறை வழக்குகளில் விரைவான அதிகரிப்புக்கு பங்களிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

நாம் விரும்பினாலும் விரும்பாவிட்டாலும், மலேசியா கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் புதிய அலைகளின் விளிம்பில் உள்ளது.

மலேசியாவின் உடல்நல சேவைகளின் தளபதி (சுகாதார தலைமை இயக்குநர்) டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா மீண்டும் வலியுறுத்தியது போல, வெற்றி அல்லது தோல்வி நம் கையில் உள்ளது, மேலும் “கோவிட் -19 அலை பருவகாலமானது அல்ல, அது தொடர்ந்து நம்மைச் சுற்றி இருக்கிறது.

கொரோனா தொற்றுக்கு எதிரான இந்த போராட்டத்தில் வெற்றிபெற நாம் இன்னும் நீண்ட தூரம் செல்ல வேண்டியிருக்கிறது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here