எம்.எம்.ஏ: மருத்துவர்கள், குறிப்பாக இளைய மருத்துவர்கள் எதிர்கொள்ளும் முகவரி பிரச்சினைகள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மருத்துவர்கள் எதிர்கொள்ளும் சிக்கலான பராமரிப்பு அலவன்ஸ் மற்றும் இளைய மருத்துவ மருத்துவர்களுக்கான நிரந்தர பதவிகளுக்கான வாய்ப்புகள் போன்ற பிரச்சினைகளை அரசாங்கம் கவனிக்க வேண்டும் என்று மலேசிய மருத்துவ சங்கம் தெரிவித்துள்ளது.

எம்.எம்.ஏ இன் பிரிவு சம்பந்தப்பட்ட  அதிகாரிகள் மற்றும் மருத்துவ அதிகாரிகள் (ஸ்கோமோஸ்) தலைவர் டாக்டர் விஜய் கணேசன் சனிக்கிழமை (அக். 10) தனது மெய்நிகர் மருத்துவர் தின கொண்டாட்டத்தின் போது, ​​ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் நிச்சயமற்ற எதிர்காலத்தின் தடுமாற்றத்தை எதிர்கொண்டதாக கூறினார்.

இளைய மருத்துவர்களுக்கு ஈபிஎஃப் (ஊழியர் வருங்கால வைப்பு நிதி) திட்டத்திற்குள் ஒரு நிரந்தர பதவி அல்லது குறைந்தபட்சம் பரிந்துரைக்கப்பட்ட நீட்டிக்கப்பட்ட ஒப்பந்தத்தை வழங்குமாறு நாங்கள் அரசாங்கத்திடம் வேண்டுகோள் விடுக்கின்றோம்.

இந்த மருத்துவர்களை சேவையில் தக்கவைத்துக்கொள்வதற்கும் அவர்களுக்கு நீண்டகால தீர்வை வழங்குவதற்கும் எங்கள் அழைப்பை மக்கள்  ஆதரிப்பர் என்று நாங்கள் உறுதியாக நம்புகிறோம்  என்று அவர் கூறினார்.

டாக்டர்களுக்கு ஒரு சிறப்பு கோவிட் -19    அலவன்ஸ் வழங்குவதற்கான அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கையை டாக்டர் விஜய் பாராட்டினார். ஆனால் முக்கியமான அலவன்ஸ் போன்ற தற்போதைய கொடுப்பனவுகளை அரசாங்கம் தக்க வைத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்.

2019 ஆம் ஆண்டின் பிற்பகுதியில், டாக்டர்களுக்கான முக்கியமான அலவன்ஸ்  நீக்க அமைச்சரவை முடிவு செய்தபோது நாங்கள் அனைவரும் அதிர்ச்சியடைந்தோம். இந்த அலவன்ஸ் பின்னர் மீண்டும் நிலைநிறுத்தப்பட்டது, ஆனால் அதைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதற்கான முடிவு ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது மேலதிக ஆய்வுகள் நிலுவையில் உள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

டாக்டர்களின் எண்ணிக்கையை நிர்ணயிப்பதற்கான ஒரே அளவுகோலாக சப்ளை மற்றும் டிமாண்ட் இருக்கக்கூடாது என்றும் அவர் கூறினார்.

உண்மை என்னவென்றால், நாம் அனைவரும் ஏற்கனவே எங்கள் மருத்துவர்களின் நிலையை நீட்டித்து வருவதால் அதிக மனித சக்தி தெளிவாக தேவைப்படுகிறது  என்று டாக்டர் விஜய் கூறினார்.

மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (எம்.எம்.ஏ) இளைய மருத்துவ மருத்துவர்களின் பதவியை அதிகரிக்கக்கூடிய செலவு சேமிப்பு நடவடிக்கைகளை ஆராய தொடர்புடைய கட்சிகளுடன் ஈடுபட தயாராக உள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

இதேபோன்ற கருத்துக்களை மலேசிய மருத்துவ சங்கத்தின் (எம்.எம்.ஏ) தலைவர் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் எம். சுப்பிரமணியம் பகிர்ந்து கொண்டார். அவர் நாட்டில் கோவிட் -19 எழுச்சியைக் கையாளும் போது அவர்களின் முழு திறனுக்கும் பயன்படுத்தக்கூடிய வகையில் அவசர காலங்களில் தனியார் பொது பயிற்சியாளர்களை ஈடுபடுத்துமாறு அரசாங்கத்தை ஊக்குவித்தார்.

எங்கள் இளம் மருத்துவர்கள் எங்கள் எதிர்காலம் அவர்கள் கோவிட் -19 அவசரகாலத்தில் பணியாற்றத் தயாராக உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். இளம் மருத்துவர்களுக்கு ஒரு நிரந்தர இடத்திற்கான எம்.எம்.ஏவின் வேண்டுகோளை அவர் மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

இதற்கிடையில், தொற்றுநோய்களின் போது சுகாதாரப் பணியாளர்கள் முதுகெலும்பாக இருந்ததாக எம்.எம்.ஏவின் கெளரவ  பொதுச் செயலாளர் டாக்டர் ஆர்.அரசு குறிப்பிட்டார்.

தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு அல்லது பிபிஇ, மற்றும் மன மற்றும் தார்மீக ஆதரவு ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் நாங்கள் அவர்களுக்கு உதவுவோம் என்பதை எம்எம்ஏ உறுதி செய்யும் என்று அவர் கூறினார்.

வேலையற்ற மருத்துவர்களுக்கான காத்திருப்பு காலத்தை 18 மாதங்களிலிருந்து ஆறு முதல் ஒன்பது மாதங்களாக குறைக்க எம்.எம்.ஏ சுகாதார அமைச்சகத்துடன் நெருங்கிய தொடர்பில் இருப்பதாக டாக்டர் ஆர்.அரசு தெரிவித்தார்.

அவர்களுக்கு நீண்ட கால ஒப்பந்தங்கள் அல்லது ஈபிஎஃப் சலுகைகளுடன் நிரந்தர பதவி வழங்கப்பட வேண்டும் என்றும் நாங்கள் அரசாங்கத்திற்கு முன்மொழிகிறோம். மனித மூலதனம் மிகவும் முக்கியமானது. மனித மூலதனத்தில் நாம் முதலீடு செய்ய வேண்டும். அவர்கள் முன்னணியில் இருந்தாலும் சரி, பின்வாங்கினாலும் சரி.

எம்.எம்.ஏ இது (சுகாதார ஊழியர்களின் உரிமைகள்) செயல்படும் வரை தொடர்ந்து வலியுறுத்துகிறது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here