மேசை பெரியதாக இருந்தால் 4 பேர் உணவருந்த அனுமதி : உரிமையாளர்கள் வரவேற்பு

பெட்டாலிங் ஜெயா: நிபந்தனை இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ) கீழ் உள்ள பகுதிகளில் ஒரு மேசைக்கு இரண்டு பேர் மட்டுமே  உணவருந்த முடியும் என்ற நிலையை நான்கு என  அதிகரிக்கப்படும் என்ற முடிவை தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் மதிப்பாய்வு செய்துள்ளது என்று டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார்.

சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர் மற்றும் புத்ராஜெயாவில் புதன்கிழமை இரண்டு வார நிபந்தனைக்குட்பட்ட சிஎம்.சி.ஓ தொடங்கப்பட்ட ஒரு நாளுக்குப் பிறகு தற்காப்பு அமைச்சரின் அறிவிப்பு வந்துள்ளது.

உணவகங்களில் சாப்பிடுவது அனுமதிக்கப்படுகிறது, இது நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளுக்கு உட்பட்டது மற்றும் ஒரு மேசைக்கு இரண்டு நபர்களுக்கு மட்டுமே. ஆனால் மேசை பெரியதாக இருந்தால், ஒரு மேசைக்கு அதிகபட்சம் நான்கு நபர்கள் வரை என்று அவர் நேற்று தனது தினசரி கோவிட் -19 மாநாட்டின் போது கூறினார்.

தற்போதைய நிலைமைகள் மே மாதத்தில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் போது பயன்படுத்தப்பட்டதைப் போலவே இருந்தன. பின்னர் மீட்பு MCO காலத்தின் கீழ் ஜூன் மாதத்தில் தளர்த்தப்பட்டது என்றார்.

முந்தைய நிபந்தனை MCO இன் போது நாங்கள் உணவருந்த அனுமதித்தோம். ஆனால் அதை ஒரு மேசைக்கு அதிகபட்சம் நான்கு நபர்களாக மட்டுப்படுத்தினோம்.

ஆனால் மீட்பு MCO காலகட்டத்தில் மேசையை ஒன்றிணைக்க நாங்கள் அனுமதித்தோம். பெரிய  மேசையில் மூன்று முதல் எட்டு பேர்  சமூக இடைவெளி தூரம் இருக்கும் வரை ஒன்றாக உணவருந்த அனுமதிக்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

நிபந்தனை பொருந்தக்கூடிய மேசைகளின் அளவு குறித்த நிச்சயமற்ற தன்மையைத் தொடர்ந்து அல்லது பெரிய அல்லது நீண்ட மேசையை கொண்ட இரண்டு அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட உணவகங்கள் அனுமதிக்கப்பட்டனவா என்பதைத் தொடர்ந்து உணவகங்கள் மற்றும் உணவக ஆபரேட்டர்கள் மத்தியில் குழப்பம் ஏற்பட்டதை அடுத்து இந்த தெளிவுபடுத்தல் வந்துள்ளது.

மலேசியா சிங்கப்பூர் காஃபிஷாப் உரிமையாளர்களின் பொதுச் சங்கத் தலைவர் டத்துக் ஹோ சு மோங் திருத்தத்தை வரவேற்றார்.

முன்னதாக ஒரு மேசைக்கு இரண்டு பேர் குறித்து  உணவக உரிமையாளர்கள்   கவலை கொண்டிருந்தனர்.    ஒரு மேஜைக்கு 4 பேரை அனுமதிக்க இந்த விஷயத்தை தெளிவுபடுத்த அமைச்சர் விரைவாக பதிலளித்ததில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம் என்று  அவர் கூறினார்.

காஃபிஷாப் ஆபரேட்டர்கள் எதிர்கொள்ளும் சிரமங்களைத் தணிக்க MCO இன் கீழ் அரசாங்கம் தொடர்ந்து நிலைமைகளைத் திருத்துவதாக ஹோ நம்பினார்.

மலேசிய இந்திய உணவக உரிமையாளர்கள் சங்கத்தின் (ப்ரிமாஸ்) தலைவர் டி. முத்துசாமி, நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO தொடங்கியதிலிருந்து பல உணவக ஆபரேட்டர்கள் வணிக வீழ்ச்சியை 40% குறைத்துள்ளதால் இந்த அறிவிப்பு சரியான நேரத்தில் கிடைத்தது என்றார்.

மேசையின் அளவைப் பொறுத்து ஒரு மேசைக்கு அதிகபட்சம் நான்கு பேரை அரசாங்கம் அனுமதிக்கிறது என்பதை நாங்கள் பாராட்டுகிறோம். இது உணவகங்களில் அதிக வாடிக்கையாளர்களைப் பெற உதவும் என்றார்.

மலேசிய முஸ்லீம் உணவக உரிமையாளர்கள் சங்கத்தின் (பிரெஸ்மா) தலைவர் டத்தோ ஜவஹர் அலி தயூப்கான் இந்த செய்தியால் நிம்மதியடைந்துள்ளோம் என்றார்.

புதன்கிழமை முதல் வர்த்தகம் 40% க்கும் குறைந்துள்ளது. வாடிக்கையாளர்களைக் கொண்டிருப்பதால் குறைந்த பட்சம் இப்போது விற்பனையை அதிகரிக்க முடியும் என்று அவர் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

மலேசியா சில்லறை சங்கிலி சங்கத்தின் (எம்.ஆர்.சி.ஏ) தலைவர் ஷெர்லி டே, சமூக இடைவெளியை உறுதிசெய்யும் அளவுக்கு மேசை பெரியதாக இருந்தால், ஒரு மேஜைக்கு இரண்டு பேர் என்ற எண்ணிக்கையை மட்டுப்படுத்துவது நியாயமானதல்ல என்றார்.

“அமர்ந்ததும், டைனர்கள் ஒரு மீட்டர் இடைவெளியில் பராமரிக்க வேண்டும். மே மாதத்தில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO காலத்தின் கீழ், தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) உணவகங்களை உணவருந்தும்  சேவை செய்ய அனுமதித்தது. ஆனால் அதிகபட்சமாக ஒரு மேசைக்கு நான்கு பேர் மட்டுமே  அமர முடியும். ஆனால் இனி வரும் மாதங்களில் ஒழுங்குமுறை மதிப்பாய்வு செய்யப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here