புக்கிட் அமான் வெள்ளிக்கிழமை (அக். 16) பல விஷயங்களில் அன்வரிடமிருந்து அறிக்கைகளை பதிவு செய்தனர்

கோலாலம்பூர்: பிரதமராக அவரை ஆதரிப்பதாகக் கூறப்படும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் (எம்.பி.) 121 பெயர்களின் பட்டியல் புழக்கத்தில் இருப்பது உட்பட பல விஷயங்கள் குறித்து புக்கிட் அமான் டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமிடம் அறிக்கைகளை பதிவு செய்துள்ளதாக  மத்திய சிஐடி இயக்குனர் டத்தோ ஹுசிர் முகமது தெரிவித்துள்ளார்.

சி.ஐ.டி சிறப்பு புலனாய்வு பிரிவு தனது அறிக்கையை எடுக்க அன்வார் வெள்ளிக்கிழமை (அக். 16) புக்கிட் அமானுக்கு வந்ததாக அவர் கூறினார்.

அவருக்கு ஆதரவாக 121 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் பெயர்கள் புழக்கத்தில் விடப்பட்ட விசாரணைகள் குறித்து அவரிடம் விசாரிக்கப்பட்டது. இது ஒரு ஆன்லைன் போர்ட்டலில் வெளியிடப்பட்டது.

விசாரணைகள் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 505 (b) மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டத்தின் பிரிவு 233 ஆகியவற்றின் கீழ் வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. பொது மக்களுக்கு அச்சத்தை ஏற்படுத்தும் நோக்கில் அறிக்கைகளை பரப்புவதற்காக அல்லது அரசுக்கு எதிராக குற்றம் செய்ய பொதுமக்களை தூண்டுவதற்கும், தாக்குதல் அல்லது அச்சுறுத்தும் உள்ளடக்கத்தைப் பகிர்ந்து கொள்வதற்கும் என்று அவர் சனிக்கிழமை (அக். 17) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பாராளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தங்களுக்கு ஆதரவளிப்பதாக மறுத்த புகார்கள் உட்பட மொத்தம் 113  போலீஸ் புகார்கள் பெற்றதாக என்றார்.

குற்றச்சாட்டுகள் ஊடகங்களில் பரவலாக பரப்பப்பட்டன. இதனால் ஆரோக்கியமற்ற ஊகங்கள் ஏற்பட்டன. ஆன்லைனில் அறிக்கையை பரப்புவது பொது பயம் அல்லது கவலையை ஏற்படுத்தும் நோக்கில் செய்யப்பட்டது, அல்லது பொதுமக்களை அரசுக்கு எதிராக குற்றம் செய்ய தூண்டுகிறது என்று அவர் கூறினார் மேலும் ஒரே நாளில் மற்ற ஐந்து வழக்குகள் குறித்தும் அன்வரிடமிருந்து அறிக்கைகளை எடுத்தனர்.

விசாரணை செய்யப்பட்ட வழக்குகளில்,  மக்களவையில் பெரும்பான்மை ஆதரவு இல்லாததால் பிரதமர் தலைமையிலான அரசாங்கம் வீழ்ச்சியடைந்துள்ளதாகக் கூறப்பட்ட அறிக்கை, எடில் அஸிம் அபு அதாம் அளித்த சொற்பொழிவு வழக்கு மற்றும் சட்டரீதியான அறிவிப்பு மற்றும் சூதாட்டங்கள் இயங்குவதாகக் கூறும் உரை இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு வரிசையில் (MCO) ஆகியவை குறித்தும் விசாரிக்கப்பட்டது.

6.7 மில்லியன்  வெளிநாட்டினர் மலேசியாவில் இருப்பதாகக் கூறும் ஒரு உரையின் வீடியோவிலும், உண்மையான ஆவணங்களை மாமன்னரிடம் ஒப்படைத்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட பத்திரிகையாளர் சந்திப்பிலும் அவர்கள் தனது அறிக்கையை எடுத்ததாக  ஹுசிர் கூறினார்.

புக்கிட் அமானில் அவரது வழக்கறிஞர் ராம்கர்பால் சிங் டியோ மற்றும் அவரது அரசியல் செயலாளர் ஃபர்ஹாஷ் வாஃபா சால்வடார் ரிசால் முபாரக் ஆகியோர்  உடன் இருந்தனர்.

விசாரணைகள் தொழில் ரீதியாகவும், எந்தவொரு கட்சியினரிடமிருந்தும் எந்த அரசியல் அழுத்தமும் அறிவுறுத்தலும் இன்றி நடத்தப்பட்டன என்று அவர் கூறினார். அனைத்து தரப்பினரும் காவல்துறையினருக்கு நியாயமான மற்றும் வெளிப்படையான முறையில் விசாரணைகளை நடத்த இடம் கொடுக்குமாறு கேட்டுக்கொண்டார்.

பொது ஒழுங்கு மற்றும் பாதுகாப்பை வேண்டுமென்றே அச்சுறுத்தும் எவருக்கும் எதிராக கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் அவர் எச்சரித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here