மக்களின் நலனுக்காக நாங்கள் உழைக்கிறோம்: பலர் இன்னும் புரிந்து கொள்ளவில்லை

செரம்பன்: கோவிட் -19 க்கு எதிரான போராட்டத்தில், அவர்கள் எல்லா இடங்களிலும் உள்ளனர். ஆனால் வைரஸ் பரவுவதைத் தடுப்பதில் காவல்துறை ஒரு முக்கிய பங்கைக் கொண்டிக்கிறது என்பதை பல மலேசியர்கள் அறிந்திருக்கவில்லை.

கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள மக்கள்  சம்மன் வழங்க சுகாதார பணியாளர்களுடன் நாங்கள் செல்கிறோம். தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டவர்களுடன் நேரடியாக தொடர்பு கொள்ளும் நபர்களை நாங்கள் அடையாளம் காண வேண்டும். இது மிகவும் கடினமான பணியாக இருக்கக்கூடும்.

ஏனெனில் அதைப் பெறுவது பற்றியும் பின்னர் எங்கள் அன்புக்குரியவர்களைப் பாதிப்பது பற்றியும் நாங்கள் தொடர்ந்து கவலைப்படுகிறோம் என்று ஒரு போலீஸ்காரர் கூறினார்.

அநாமதேயமாக இருக்க விரும்பிய போலீஸ்காரர், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட ஒரு நபரை அவர் சந்தித்த ஒரு சந்தர்ப்பம் இருப்பதாக அவர் கூறினார். ஆனால் அதை அவரிடம் அறிவிக்கவில்லை.

அவர் ஜாக்கெட் அணிந்திருந்தார். நான் அவரது இளஞ்சிவப்பு கைக்கடிகாரத்தைப் பார்க்கவில்லை. நான் அதைப் பார்த்தபோது எனக்கு மிகவும் அதிர்ச்சியாக இருந்தது. ஏனெனில் அவருக்கு தொற்று  இருந்திருக்கலாம். அதைப் பற்றி யோசித்து என்னால் தூங்க முடியவில்லை என்றார்.

வெளிநாட்டினரையும், ஐக்கிய நாடுகளின் அகதிகளுக்கான உயர் ஸ்தானிகர் (யு.என்.எச்.சி.ஆர்) அட்டைதாரர்களையும் கண்காணிக்க காவல்துறையினர் தேவை என்றும் அவர் கூறினார்.

நாங்கள் சாலையில் சென்று நிலைமை கட்டுப்பாட்டில் இருப்பதை உறுதி செய்ய வேண்டும். இது ஒரு கடினமான வேலை, ஆனால் பலரைப் போலவே நான் இந்த தேசத்துக்கும் சேவை செய்கிறேன் என்பதில் நான் பெருமைப்படுகிறேன்  என்று அவர் கூறினார்.

மேலும் அவர் கீழே தூங்கும்போது தனது வீட்டின் மேல் மாடியில் தங்குமாறு தனது குடும்பத்தினருக்கும் அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

நான் அவர்களிடம் சொன்னேன். அவர்கள் செய்ய வேண்டியதை அவர்கள் எப்போதும் முயற்சி செய்து முடிக்க வேண்டும். நான் வீட்டில் இருக்கும்போது மாலையில் கீழே வரக்கூடாது என்று குடும்பத்தாருக்கு அறிவுறுத்தி இருக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 வார்டுகளில் பணிபுரிவது மற்ற வார்டுகளைப் போலவே இருந்தது. ஆனால் அனுபவம் வேறுபட்டது என்று ஒரு பொது மருத்துவமனையின் மருத்துவர் கூறினார்.

நாங்கள் எங்கள் பணியை செய்யும்போது தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்களை வைக்க வேண்டும். அந்த ஆடையை அணிய ஐந்து நிமிடங்கள் ஆகும். ஆனால் அது நம்மைப் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்கிறது என்று அவர் கூறினார். அவர்கள் 12 மணி நேர ஷிப்டுகளில் பணிபுரிந்தனர்.

மருத்துவ பணியாளர்களுக்கான விடுப்பு முடக்கப்பட்டிருந்தாலும், இது அவர்களை மனச்சோர்வடையச் செய்யவில்லை.

ஆமாம், நாங்கள் விடுமுறைக்கு செல்ல ஏங்குகிறோம். ஆனால் இது போன்ற ஒரு நெருக்கடியில், நாங்கள் முன்னணியில் இருக்க வேண்டும்.

நீண்ட வேலை நேரம் சோர்வாக இருக்கும், ஆனால் மருத்துவ பணியாளர்கள் எப்போதும் நோயாளிகளை அதிக உற்சாகத்தில் இருப்பதை உறுதிப்படுத்த ஊக்குவிப்பார்கள்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here