அரசாங்கத்தின் கடைசி நிமிட தெளிவுபடுத்தல் நேரத்தை வீணடிப்பதாகும் : டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: வீட்டிலிருந்து வேலை (WFH) உத்தரவு குறித்து அரசாங்கத்தின் கடைசி நிமிட தெளிவுபடுத்தல்கள் மக்களின் நேரத்தை வீணடிப்பது மட்டுமல்லாமல், “ஏற்கனவே கடினமான காலகட்டத்தில் தேவையற்ற மன அழுத்தத்தையும் பதட்டத்தையும் ஏற்படுத்தியுள்ளன” என்று எதிர்க்கட்சித் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

மலேசியர்களுக்கு ஒரு அரசாங்கம் தேவை. அது தகவல்களுடன் வரவிருக்கும் மட்டுமல்லாமல், நன்கு சிந்திக்கக்கூடிய கொள்கைகளையும் கொண்டுள்ளது.

வியாழக்கிழமை (அக். 22) ஒரு அறிக்கையில், சரியான அறிக்கைகள் சரியான பின்தொடர்தல் மற்றும் தெளிவுபடுத்தல் இல்லாமல் வெளியிடப்படும் போது, ​​உள்நாட்டிலும், வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்களிடையேயும் இது நம்பிக்கையை ஏற்படுத்தாது  என்று அவர் கூறினார்.

புதன்கிழமை (அக் .21), தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், வியாழக்கிழமை (அக். 22) முதல் நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ) இறுதி வரை டபிள்யூ.எஃப்.எச் உத்தரவு நிர்வாக மற்றும் மேற்பார்வை மட்டங்களில் உள்ள அரசு ஊழியர்களுக்கு மட்டுமே பொருந்தும் என்று கூறினார். அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சகத்தின் (எம்ஐடிஐ) கீழ் பதிவுசெய்யப்பட்ட தொழில்களும் பதவியில் இருக்க தேவையில்லை.

அனைத்து பொருளாதார நடவடிக்கைகளும் செயல்பட அனுமதிக்கப்படும் என்றாலும், சமீபத்திய தீர்ப்பு வணிகங்களில் இன்னும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று அன்வர் கூறினார். சில்லறை குழும மலேசியாவை மேற்கோள் காட்டி, சுமார் 51,000 சில்லறை கடைகள் அல்லது மொத்த தொழில்துறையில் 15% அடுத்த நான்கு முதல் ஐந்து மாதங்களுக்கு அப்பால் சமாளிக்க முடியாது என்று கூறினார்.

இதற்கிடையில், கடன் தடையை மீண்டும் நிலைநாட்ட அரசாங்கத்திற்கு அவர் அழைப்பு விடுத்தார். இது குறைந்தபட்சம் அடுத்த பல மாதங்களுக்கு நீடிக்கும். இது வணிகங்கள் மற்றும் தனிநபர்கள் இந்த நீண்டகால நெருக்கடியின் தாக்கத்தை சமாளிக்க உதவுவதோடு அதிக வேலை இழப்புகள் மற்றும் வணிகங்கள் வீழ்ச்சியடைவதைத் தடுக்கவும் உதவும்.

புதிய சம்பவங்களின் அதிகரிப்புக்கு மத்தியில் கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து பொருளாதாரம் இன்னும் மீளவில்லை என்பதால், பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கம் கடன் தடையை இன்னும் மூன்று மாதங்களுக்கு நீட்டிப்பதன் மூலம் உறுதியான தலைமைத்துவத்தைக் காட்ட வேண்டும் என்று அன்வர் கூறினார்.

சிறு வணிகங்களை மிதக்க வைக்க கூடுதல் நடவடிக்கைகள் தேவை மற்றும் எம்.சி.ஓ முடிவடையும் வரை தொழிலாளர்களுக்கு ஊதியம் பாய்கிறது  என்று அவர் கூறினார்.

குறைந்த வருமானம் கொண்டவர்களைப் பாதுகாப்பதில் அரசாங்கம் அமைதியாக இருந்து வருவதாகவும், அதற்கு பதிலாக பெரிய நிறுவனங்களைப் பாதுகாப்பதில் கவனம் செலுத்துவதாகவும் இது உண்மையில் கூறுகிறது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here