அரசியலை விட நாட்டின் நன்மைக்கே முக்கியத்துவம்: அன்னுவார் மூசா வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: சமீபத்தில் ஒரு அரசியல் யுத்த நிறுத்தத்தை அறிவிப்பதற்கு முன்னர் எந்தவொரு கூட்டத்தையும் நடத்த அம்னோ மறுத்துவிட்டது.

கட்சியின் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி பல்வேறு கட்சிகள் வெளிப்படுத்திய கருத்துக்களைக் கருத்தில் கொண்டு தானாகவே இந்த முடிவை எடுத்ததாக அம்னோ பொதுச்செயலாளர் டான் ஸ்ரீ அன்வார் மூசா தெரிவித்தார். அறிவிக்கப்பட்டபடி கூட்டம் எதுவும் இல்லை.

பொதுமக்களின் நலன்களுக்கு முதலிடம் கொடுக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை ஜனாதிபதி புரிந்துகொள்கிறார். குறிப்பாக பொது சுகாதாரம் மற்றும் வாழ்க்கை சம்பந்தப்பட்டிருக்கும் போது (கோவிட் -19 தொற்றுநோயை அடுத்து) என்று அவர் வியாழக்கிழமை (அக். 22) பேஸ்புக்கில் பதிவிட்டார்.

ஜாஹிட்  போர்நிறுத்த அறிக்கையை வெளியிடுவதற்கு நான்கு மணி நேர கூட்டம் இருப்பதாகக் கூறி ஒரு செய்தி போர்ட்டலுக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

ஒன்பதாவது பிரதமராக டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமுக்கு ஆதரவைத் தெரிவித்து அரண்மனைக்கு ஒரு கடிதத்தை சமர்ப்பித்ததற்காக ஜாஹிட் மற்றும் அவரது முன்னோடி டத்தோ ஶ்ரீ நஜிப் ரசாக் ஆகியோர் மறுத்தனர்.

கோவிட் -19 ஐ பிரதமரை மாற்றுவதன் மூலம் ஒழிக்க முடியாது என்றும், விரைவான கருத்துக் கணிப்புகளுக்கு அழுத்தம் கொடுப்பது நிலைமையை மேலும் மோசமாக்கக்கூடும். ஏனெனில் இது வைரஸ் பாதிப்புக்குள்ளாகும் பொதுமக்களுக்கு அதிக ஆபத்தை ஏற்படுத்தும் என்றும் அன்னுவார் கூறினார்.

கோடிக்கணக்கான ரிங்கிட் செலவழிக்க வேண்டியிருக்கும். மேலும் கோவிட் -19 காரணமாக நாடு திவாலாகும். நாங்கள் ஏற்கனவே ஒரு அரசியல் அவசரநிலை, சுகாதார அவசரநிலை மற்றும் பொருளாதார அவசரநிலையை எதிர்கொள்கிறோம்.

இவை அனைத்திலிருந்தும் தப்பிக்க எங்கள் முயற்சி என்ன?

எனவே, தலைவர் சரியான முடிவை எடுத்துள்ளார் (அரசியல் போர்நிறுத்தத்திற்கு அழைப்பு விடுப்பதில்).

பொதுமக்களின் நலன்  முதலில் வர வேண்டும். அரசியல்  அல்ல  என்று அவர் கூறினார். தொற்றுநோயிலிருந்து எழும் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க அரசாங்கமும் வழக்கத்திற்கு மாறான முடிவுகளை எடுக்க மிக அதிகமாக சிந்திக்க வேண்டும் என்று அன்னுவார் கூறினார்.

“நாங்கள் முன்னோடியில்லாத சூழ்நிலையை எதிர்கொள்கிறோம்.

பல்வேறு அணுகுமுறைகளைக் கவனித்து, எங்கள் சொந்த மருந்துகளை (வைரஸுக்கு எதிரான போரில் வெற்றிபெற) வகுப்பதைத் தவிர வேறு எந்த குறிப்புகளும் இல்லை  என்று அவர் கூறினார், மலேசியாவுக்கு ஒரு நிலையான அரசாங்கம் தேவை என்று கூறினார்.

அரசாங்கத்திற்கு நேரம் தேவை. உயிர்களைப் பாதுகாக்க பல்வேறு நடவடிக்கைகள் மற்றும் நடவடிக்கைகளுக்கு பட்ஜெட் தேவை என்று அவர் கூறினார்.

அதன் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதி டத்தோ லீவ் வு கியோங்கின் மரணத்தைத் தொடர்ந்து நிர்ணயிக்கப்பட்ட காலக்கெடுவிற்குள் அதை நடத்த வேண்டியது கட்டாயமாக இருந்தபோதிலும், நிலைமை கட்டுப்பாட்டில் இருக்கும் வரை பத்து சாபி இடைத்தேர்தல் நடத்தப்படக்கூடாது என்றும் அன்னுவார் கூறினார்.

தேர்தல் ஆணையம் (தேர்தல் ஆணையம்) அடுத்த பொதுத் தேர்தலுக்கு முன்னர் புதிய மற்றும் விரிவான நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை வகுக்க வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here