பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்யும் முன் கூட்டணியுடன் கலந்தாலோசிக்க வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: 2021 ஆம் ஆண்டு வரவு செலவுத் திட்டத்தை நவம்பர் 6 ஆம் தேதி கூட்டமைப்பிற்கு முன் கூட்டணியுடன் விவாதிக்குமாறு பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு பக்காத்தான் ஹாரப்பான் வலியுறுத்தியுள்ளது.

2021 பட்ஜெட் நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படுவதற்கு முன்னர் எதிர்க்கட்சியுடன் விவாதிக்கப்படுவது முக்கியமானது மற்றும் தீவிரமானது என்று பக்காத்தான் தலைவர் மன்னரின் முடிவினை ஒப்புக்கொள்கிறது.

ஆகையால், நவம்பர் 6 ஆம் தேதி நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படுவதற்கு முன்னர் 2021 பட்ஜெட் தொடர்பான எதிர்க்கட்சியுடன் உடனடியாக விவாதங்களையும் பேச்சுவார்த்தைகளையும் நடத்துவதன் மூலம் பிரதமர் மன்னரின் அழைப்பைக் கவனிக்க வேண்டும்.

இங்குள்ள வணிகர் சதுக்கத்தில் உள்ள பி.கே.ஆரின் தலைமையகத்தில் இரண்டு மணி நேரத்திற்கும் மேலாக பக்காத்தான் ஹரப்பன் தனது சபைக் கூட்டத்தை முடித்த பின்னர் இது தொடர்கிறது.

எவ்வாறாயினும், மதியம் 3 மணி முதல் வணிக சதுக்கத்தில் கூடியிருந்த செய்தியாளர்களை அணுகியபோது, ​​2021 வரவுசெலவுத் திட்டத்தை ஆதரிப்பதற்கான அதன் ஆதரவு குறித்து அதன் தலைவர்கள் மெளனமாக இருந்தனர்.

மாலை 4 மணி முதல் மாலை 6.15 மணி வரை நடந்த கூட்டத்தின் பின்னர் ஊடக உறுப்பினர்களுக்கு ஒரு செய்தி அறிக்கை மட்டுமே வெளியிடப்பட்டது.

கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டவர்கள் எதிர்க்கட்சித் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  அன்வார் இப்ராஹிம், பார்ட்டி அமானா நெகாரா தலைவர் முகமட் சாபு, காலிட் அப்துல் சமாட், டிஏபி பொதுச்செயலாளர் லிம் குவான் எங், லிம் கிட் சியாங் உள்ளிட்டோர் கலந்து கொண்டனர்.

பி.கே.ஆர் தகவல் தொடர்பு இயக்குனர் பாஹ்மி ஃபட்ஸில், செய்தியாளர்களை அணுகியபோது இறுக்கமாக இருந்தார். “அறிக்கையைப் பார்க்கவும்,” என்று அவர் கூறினார்.

2021 பட்ஜெட்டை ஆதரிக்கலாமா வேண்டாமா என்பது குறித்த எதிர்க்கட்சியின் முடிவை வேண்டுமென்றே வியாழக்கிழமை கூட்டம் அழைத்ததாக புரிந்து கொள்ளப்பட்டது.

மன்னர் புதன்கிழமை (அக். 28) அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தங்கள் அரசியல் சாய்வுகளைப் பொருட்படுத்தாமல், சண்டையிடுவதை நிறுத்தி, மக்களின் வாழ்வாதாரத்திற்காக 2021 பட்ஜெட்டுக்கு முழு ஆதரவையும் வழங்க வேண்டும் என்றும் கோவிட் -19 தாக்கிய பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுக்க உதவ வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

பட்ஜெட் 2021 கொள்கை கட்டத்தில் கிட்டத்தட்ட இரண்டு வாரங்கள் மற்றும் மூன்று நாட்கள் மந்திரி பதில்களைக் காண்பிக்கும், அதைத் தொடர்ந்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் நவம்பர் 23 அன்று  நாடாளுமன்றத்தில் வாக்களிப்பார்கள்.

முன்னதாக, ஒரு சிறப்பு அமைச்சரவை கணக்கில் எடுத்துக் கொண்டபின், அவசரகால நிலையை அறிவிக்க அரசாங்கம் முயன்றது. மற்றவற்றுடன், சாத்தியமான சூழ்நிலைகள் பட்ஜெட்டை எதிர்க்கட்சியால் தோற்கடிக்கப்பட வேண்டும்.

எவ்வாறாயினும், அவசரகால நிலையை அறிவிப்பதை எதிர்த்து மன்னர் முடிவு செய்தார். அதே நேரத்தில் கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் நாட்டின் ஸ்திரத்தன்மையை சீர்குலைக்கும் அனைத்து வகையான அரசியலையும் நிறுத்துமாறு அரசியல்வாதிகளை நினைவுபடுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here