எஸ்ஓபிக்கு இணங்காத 781 கட்டுமானப் பணிகள் நிறுத்தம்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தர இயக்க நடைமுறைகளுக்கு இணங்காததற்காக மொத்தம் 781 கட்டுமான தளங்களுக்கு நிறுத்த வேலை உத்தரவுகள் பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளதாக துணை பணி அமைச்சர் டத்தோ எடி சியாஸ்லின் சித் தெரிவித்துள்ளார்.

கட்டுமானத் தொழில்துறை மேம்பாட்டு வாரியம் (சிஐடிபி) வழியாக அமைச்சகம், கோவிட் -19 தரநிலை இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) உடன் இணங்குகிறதா என்பதை அறிய நாடு முழுவதும் 7,794 கட்டுமான தளங்களை ஆய்வு செய்ததாக அவர் மக்களவையில் தெரிவித்தார்.

மொத்தம் 6,923 கட்டுமான தளங்கள் எஸ்ஓபிக்கு இணங்கின, அவை செயல்பட அனுமதிக்கப்பட்டன என்று ஆய்வு அறிக்கை வெளிப்படுத்துகிறது. அதே நேரத்தில் 781 கட்டுமான தளங்கள் கோவிட் -19 எஸ்ஓபிகளுடன் இணங்காததால் செயல்பட அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று அவர் பதிலளித்தார். கேள்வி நேரத்தில் அஹ்மத் ஜானி சவாவி (ஜி.பி.எஸ்-இகான்) வினவிய கேள்விக்கு பதிலளித்தார்.

எஸ்ஓபிக்கு இணங்காத கட்டுமான தளங்களுக்கு எதிராக எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கைகள் குறித்து பணி அமைச்சகம் விளக்க வேண்டும் என்று அஹ்மத் விரும்பினார். சரவாக் மட்டும், மொத்தம் அல்லது 739 தளங்கள் செயல்பட அனுமதிக்கப்பட்டதாக எடி கூறினார்.

மொத்தத்தில் இருந்து, சரவாகில் நான்கு கட்டுமான தளங்கள் கோவிட் -19 எஸ்ஓபியை மீறிவிட்டன, அவை செயல்பட அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அவர்கள் SOP உடன் இணங்காத காரணத்தை அடையாளம் காண கேட்டபோது ​​துணை அமைச்சர், தற்போதைய SOP உடன் புரிந்துணர்வு இல்லாததால் ஒரு காரணியாக இருந்தது என்றார்.

சிஐடிபி முழு விவரங்களுக்கும் விளக்கம் அளிப்பது உட்பட பல நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது, எனவே அவர்கள் அதைப் புரிந்துகொள்வார்கள்.

SOP உடன் இணங்க மறுக்கும் நிறுவனங்களுக்கு, நிச்சயமாக எச்சரிக்கை வழங்குவது மற்றும் பணி உத்தரவுகளை நிறுத்துவது உட்பட கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here