டான்ஶ்ரீ நூர் இஷாமிடம் நேரடியாக மன்னிப்பு கோர வேண்டும் – பத்திரிகை வாயிலாக அல்ல: ராயர் வலியுறுத்தல்

கோலாலம்பூர்: சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லாவுக்கு எதிராக டத்துக் செரி தியோங் கிங் சிங் (ஜி.பி.எஸ்-பிந்துலு) தனது “takut mati (இறக்கும் பயம்)” கருத்துக்கு மன்னிப்பு கோரிய போதிலும், இந்த விவகாரம் தொடர்கிறது மற்றும் திங்களன்று நாடாளுமன்றத்தில் கொண்டு வரப்பட்டது (நவ .16).

ஆர்.எஸ்.என் ராயர் (பி.எச் -ஜெலுத்தோங்)  டிங்கின் மன்னிப்பு நேர்மையற்றது என்று கூறியதுடன், சீன  பத்திரிகை அறிக்கை மூலம் அல்லாமல் சபையில் மன்னிப்பு கேட்டிருக்க வேண்டும் என்று கூறினார். நடவடிக்கைகளை சீர்குலைக்க விரும்பாததால் மன்னிப்பு கோரப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

“மன்னிப்பு நேர்மையற்றது என்று நான் உணர்ந்தேன். இது நாட்டின் மிக முக்கியமான அரசு ஊழியரை விமர்சித்ததால் அது சபையில் செய்யப்பட வேண்டும்” என்று 2021 பட்ஜெட் மீதான விவாதங்கள் தொடங்குவதற்கு முன்பு திங்களன்று அமர்ந்திருந்த மக்களவையில் அவர் கூறினார்.

டியோங்கின் கருத்துக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்ததற்காக கடந்த வாரம் மக்களவை சபாநாயகர் அவனையும் லிம் லிப் எங் (பி.எச்-கெபோங்) ஐ வெளியேற்றியது விவேகமற்றது என்றும் ராயர் கூறினார்.

துணை சபாநாயகர் டத்தோ முகமட் ரஷீத் ஹஸ்னன், ராயருக்கு பதிலளிக்கும் வகையில், கடந்த வாரம் சபாநாயகர் ஒரு முடிவை எடுத்தார். அவர் இந்த விஷயத்தில் தகராறு செய்ய விரும்பினால், அவர் எழுத்துப்பூர்வ தீர்மானத்தை சபாநாயகர் அலுவலகத்திற்கு அனுப்ப வேண்டும் என்றார்.

பிரேரணை ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது, ஆனால் இன்னும் ஒரு முடிவு எடுக்கப்படவில்லை. விரைவில் சபாநாயகர் அலுவலகத்தால் முடிவு எடுக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த வாரம், 2021 ஆம் ஆண்டு வரவுசெலவுத் திட்டம் மீதான விவாதம் தற்காலிகமாக சீர்குலைந்தது, நவம்பர் 11 ஆம் தேதி துணை சபாநாயகர் டத்தோ ஶ்ரீ அசலினா ஓத்மான் சாயினால் வெளியேற்றப்பட்டார்.

நவம்பர் 12 ஆம் தேதி ராயர் மீதான அசலினாவின் தீர்ப்பை “முட்டாள்” என்று நிராகரித்ததற்காக சபாநாயகர் டத்தோ ஶ்ரீ அசார் அஜீசன் ஹருன் லிம் வெளியேற்றப்பட்டார்.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் தனது உயிருக்கு அஞ்சுகிறாரா என்று நாடாளுமன்றத்தில்  டியோங்  கேட்டார். ஏனெனில் மாநிலத்தில் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் எல்லா நேரத்திலும் உயர்ந்த நிலையில் இருந்தபோது அவர் சபாவுக்கு செல்லவில்லை.

இறுதியில் ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவம்பர் 15) ஒரு செய்திக்குறிப்பில் டியோங் மன்னிப்பு கேட்டார்.கோவிட் -19 குறித்து மக்கள் கவலையை எழுப்புவதே தனது நோக்கம் என்றும், வைரஸைக் கட்டுப்படுத்த முயற்சிகள் திறம்பட மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் விரும்பினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here