மருந்துக்கு எதிராக WHO அறிவுறுத்தல்

லண்டன்: கோவிட் -19 உடன் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளுக்கு கிலியட்டின் மருந்து ரெமெடிசிவர் பரிந்துரைக்கப்படவில்லை, அவர்கள் எவ்வளவு நோய்வாய்ப்பட்டிருந்தாலும், அது உயிர்வாழ்வை மேம்படுத்துகிறது அல்லது காற்றோட்டத்தின் தேவையை குறைக்கிறது என்பதற்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை என்று உலக சுகாதார அமைப்பு குழு வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.


தேவை, மருத்துவ முன்னேற்றத்திற்கான நேரம் மற்றும் பிற போன்ற நோயாளிகளுக்கு முக்கியத்துவம் வாய்ந்த விளைவுகளை ரெமெடிசிவர் மேம்படுத்தியதற்கான ஆதாரங்கள் இல்லை என்று குழு கண்டறிந்தது,” என்று வழிகாட்டுதல் கூறியது.

இந்த ஆலோசனையானது மருந்துக்கான மற்றொரு பின்னடைவாகும், இது ஆரம்பகால சோதனைகள் சில வாக்குறுதிகளைக் காட்டிய பின்னர் கோடையில் COVID-19 க்கு பயனுள்ள சிகிச்சையாக உலகளாவிய கவனத்தை ஈர்த்தது.

அக்டோபர் மாத இறுதியில், கிலியட் தனது 2020 வருவாய் கணிப்பை குறைத்தது, எதிர்பார்த்ததை விட குறைவான தேவை மற்றும் ரெம்டெசிவிர் விற்பனையை கணிப்பதில் சிரமம் ஆகியவற்றைக் குறிப்பிட்டுள்ளது.

உலகெங்கிலும் உள்ள COVID-19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க தற்போது அங்கீகரிக்கப்பட்ட இரண்டு மருந்துகளில் ஆன்டிவைரல் ஒன்றாகும், ஆனால் ஒற்றுமை சோதனை என்று அழைக்கப்படும் ஒரு பெரிய WHO தலைமையிலான சோதனை கடந்த மாதம் 28 ஆம் நாள் இறப்பு அல்லது நீளத்தின் மீது சிறிதளவும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தவில்லை என்பதைக் காட்டியது. 

அமெரிக்க அதிபர் டொனால்ட் டிரம்பின், கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் மருந்துகளில் இந்த மருந்து ஒன்றாகும். மேலும் முந்தைய ஆய்வுகளில் மீட்க நேரம் குறைக்கப்பட்டதாகக் காட்டப்பட்டது. 50 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளில் COVID-19 சிகிச்சையாக பயன்படுத்த இது அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது .

COVID-19 உடன் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட 7,000 க்கும் மேற்பட்ட நோயாளிகள் சம்பந்தப்பட்ட நான்கு சர்வதேச சீரற்ற சோதனைகளின் தரவுகளை உள்ளடக்கிய ஒரு சான்று மதிப்பீட்டின் அடிப்படையில் அதன் பரிந்துரை இருப்பதாக WHO இன் வழிகாட்டி மேம்பாட்டுக் குழு (GDG) குழு தெரிவித்துள்ளது.

ஆதாரங்களை பரிசீலித்தபின், குழு கூறியது, ரெமெடிவிர், நரம்பு வழியாக வழங்கப்பட வேண்டும், எனவே நிர்வகிக்க மிகவும் விலை உயர்ந்தது, சிக்கலானது. இறப்பு விகிதங்கள் அல்லது நோயாளிகளுக்கு பிற முக்கிய விளைவுகளில் எந்த அர்த்தமுள்ள விளைவையும் ஏற்படுத்தாது.

குறிப்பாக ரெமெடிசீவருடன் தொடர்புடைய செலவுகள், வள தாக்கங்கள் கொடுக்கப்பட்டால்  செயல்திறன் பற்றிய ஆதாரங்களை நிரூபிப்பதில் பொறுப்பு இருக்க வேண்டும் என்று குழு உணர்ந்தது. இது தற்போது கிடைக்கக்கூடிய தரவுகளால் நிறுவப்படவில்லை என்று அது மேலும் கூறியது.

தீவிர சிகிச்சை மருத்துவர்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் உலகின் உயர்மட்ட அமைப்புகளில் ஒன்று, தீவிர சிகிச்சை வார்டுகளில் உள்ள COVID-19 நோயாளிகளுக்கு ஆன்டிவைரலைப் பயன்படுத்தக்கூடாது என்று கூறியதை அடுத்து சமீபத்திய WHO ஆலோசனை வருகிறது.

WHO இன் பரிந்துரை, அதன் “வாழ்க்கை வழிகாட்டுதல்கள்” திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாகும், இது COVID-19 தொற்றுநோய் போன்ற வேகமாக நகரும் சூழ்நிலைகளில் நோயாளிகளைப் பற்றிய மருத்துவ முடிவுகளை எடுக்க மருத்துவர்களுக்கு உதவ வழிகாட்டுதல்களை வழங்க வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது.  புதிய சான்றுகள், தகவல்கள் வெளிவருவதால் வழிகாட்டுதல்களை புதுப்பித்து மதிப்பாய்வு செய்யலாம்.

.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here