இந்திய வெங்காயத்தின் விலை அதிகமாக இருந்தாலும் நுகர்வோர் விரும்புகின்றனர்

பத்து பகாட்: சிங்கப்பூரில் பருவமழை மற்றும் வெள்ள பேரழிவுகளால் ஏற்படும் இறக்குமதிகள் குறைவதால் இந்தியாவில் இருந்து தருவிக்கப்படும் வெங்காயத்தின் விலை உயர்த்துவதை தவிர்க்க முடியாது என்று உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

அதன் துணை மந்திரி டத்தோ ரோசோல் வாஹித், தாய்லாந்து, பாகிஸ்தான், சீனா, நெதர்லாந்து, மியான்மர் மற்றும் இந்தோனேசியா போன்ற பல நாடுகளில் இருந்து வெங்காயத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதன் மூலம் நுகர்வோர் மாற்று வழிகளைத் தேடலாம் என்றார்.

தற்போது, ​​இந்தியாவில் இருந்து வெங்காயத்தின் விலை மட்டுமே வெகுவாக உயர்ந்துள்ளது. ஆனால் மற்ற நாடுகளிலிருந்து வெங்காயம் வழங்குவது போதுமானது என்றும் முன்பு இருந்த அதே விலையில் வழங்கப்படுகிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், பிற நாடுகளிலிருந்து இறக்குமதி செய்யப்படும் பொருட்களுடன் ஒப்பிடும்போது உள்ளூர் நுகர்வோர் இந்தியாவில் இருந்து வெங்காயத்தை விரும்புகிறார்கள் என்று நான் காண்கிறேன், என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவம்பர் 21) இங்குள்ள யோங் பெங்கில் உள்ள தியோ செங் கேபிடல் பெர்ஹாட் முட்டை தொழிற்சாலைக்குச் சென்ற பின்னர் ஒரு ஊடக மாநாட்டில் கூறினார்.

அமைச்சின் துணை பொதுச்செயலாளர் (நுகர்வோர் அதிகாரமளித்தல்) மொஹமட் சஹாரி ரசாலி மற்றும் லியோங் ஹப் இன்டர்நேஷனல் பெர்ஹாட் குழுமத்தின் நிர்வாக இயக்குனர் டான் ஸ்ரீ லா துவாங்க் நுவாங் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

இந்திய வெங்காயத்தைப் பயன்படுத்தும் நுகர்வோர் பொறுமை காக்க வேண்டும், முதலில் மற்ற நாடுகளின் தொழிற்சங்கங்கள் மீது திரும்ப வேண்டும் என்று ரோசோல் கூறினார்.

நாட்டில் நுகர்வோரின் தேவையைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக மற்ற நாடுகளிலிருந்து வெங்காயத்தின் மாற்று ஆதாரங்களைத் தேடுவதும் பெறுவதும் இந்த அமைச்சகம் தொடரும்  என்றார்.

இதற்கிடையில், உணவு வழங்கல் போதுமானது என்றும், இப்போது தொடங்கியுள்ள மழைக்காலத்தில் அமைச்சகம் நிர்ணயித்த சாதாரண ஒதுக்கீட்டை விட 30% அதிகமாக சேமிக்க மொத்த விற்பனையாளர்கள் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் அமைச்சகம் மலேசியர்களுக்கு உறுதியளிக்கிறது.

இது மழைக்காலங்களில் மக்கள் உணவுப் பொருட்கள் வெளியேறாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதையும், பல மாநிலங்களில் மீட்பு மற்றும் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO ஐ உறுதி செய்வதையும் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது  என்று அவர் மேலும் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here