டிஜிட்டல் வறுமையில் மாணவர்கள்- சிறப்பு நிதி தேவை!

கோலாலம்பூர்:

சமீபத்தில், ஒரு சபாக்காரர் “டிஜிட்டல் வறுமை” என்ற பிரச்சினை ஒன்றை எழுப்பினார், இது ஒரு கணினி, மடிக்கணினி அல்லது டேப்லெட்டை வைத்திருப்பதற்கும் அதிவேக இணைய இணைப்புக்கான அணுகலுக்கும் ஒரு நபரின் பொருளாதார திறனைப் பொறுத்தது என்று பெரும்பாலான மக்கள் கருதுகின்றனர்.

முன்னாள் மத்திய தகவல் தொடர்பு  மல்டிமீடியா மந்திரி ஒரு நபர் ஐ.சி.டி கல்வியறிவு இல்லாதவராக இருந்தால், அவர் டிஜிட்டல் ஏழைகளாக கருதப்படுவார் என்று மேற்கோள் காட்டியிருந்தார். ஏனெனில் இன்றைய உலகில், பலர் தங்கள் தொழில்கள் நடவடிக்கைகளை ஆன்லைனில் நடத்தி வருகின்றனர்.

அவர் பேசிய அதே நாளில், மக்களவையில் சப்ளை மசோதா 2021 பற்றி விவாதிக்கும் பல எம்.பி.க்கள் டிஜிட்டல் பிளவு பிரச்சினை கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் முன்வைக்கப்பட்ட கல்வி சவால்களையும் கொண்டு வந்தனர்.

இப்போது பள்ளிகள் மூடப்பட்டு ஜனவரி மாதத்தில் மட்டுமே மீண்டும் திறக்கப்படும், நாடு முழுவதும் 4.7 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மாணவர்கள் ஆன்லைன் கல்வி கருவிகளைப் பயன்படுத்த வேண்டும்.

கோவிட் -19 நெருக்கடியால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள உயர் கல்வி கற்கும் பொது  தனியார் நிறுவனங்களின் ஆயிரக்கணக்கான மாணவர்கள் இந்த எண்ணிக்கையில் இல்லை.

தொற்றுநோய் நாட்டைத் தாக்கியதிலிருந்து, டிஜிட்டல் கல்வி இப்போது புதிய விதிமுறையின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாக மாறிவிட்டது என்ற உண்மையை மலேசிய பெற்றோர்கள் ஏற்றுக்கொண்டனர்.

கூலாய் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தியோ நீ சிங், நவம்பர் 16  ஆம் தேதி மக்களவை உரையில் கல்வி அமைச்சின் கீழ் உள்ள மாணவர்களில் 37 சதவீதம் அல்லது 1.7 மில்லியன் பேருக்கு ஆன்லைன் கற்பித்தல், கற்றல் அமர்வுகளில் பங்கேற்க உதவும் சாதனங்கள் இல்லை என்று கூறினார். அவர்கள் ஒரு ஆன்லைன் வகுப்பைப் பின்பற்ற வேண்டிய மடிக்கணினி, டேப்லெட் அல்லது கணினி இல்லாமல் இருக்கின்றனர்.

இதன் பொருள் சுமார் 1.7 மில்லியன் ஆரம்ப ,  இடைநிலைப் பள்ளி மாணவர்கள் “டிஜிட்டல் வறுமை” பிரிவில் வருகிறார்கள், இதன் உண்மை உண்மையில் வருத்தமளிக்கிறது என்றார்.

அஹ்மட் ஜானி சவாவி தமது உரையில், கிராமப்புற, உள்துறை பகுதிகளில் இணைய இணைப்பு தொடர்பான பிரச்சினையை ஆராயுமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார்.

அங்கு அவர்களுக்கு அணுகல் இல்லை (இணையத்திற்கு) கணினிகள் இல்லை. பல பெற்றோர்கள் கணினி வாங்க முடியாது, என்று சரவாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கூறினார். டிஜிட்டல் பிளவு பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண சிறப்பு நிதி ஒதுக்கப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் முன்மொழிந்தார்.

பட்ஜெட் 2021 இன் கீழ், வெ.50.4 பில்லியன் – தேசிய பட்ஜெட்டின் மொத்த ஒதுக்கீட்டில் 15.6 சதவிகிதம் வெ.322.5 பில்லியன் – கல்வி அமைச்சகத்திற்கு முன்மொழியப்பட்டுள்ளது. ஆயினும்கூட, டிஜிட்டல் பிரிவை மூடுவதற்கான ஒதுக்கீட்டில் பெரும் பகுதி தகவல் தொடர்பு மல்டிமீடியா அமைச்சின் பராமரிப்பில் வைக்கப்பட்டுள்ளது.

நாடு முழுவதும் 430 பள்ளிகளில் இணைய இணைப்பை மேம்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்ட தேசிய டிஜிட்டல் நெட்வொர்க் (ஜென்டெலா) முன்முயற்சியின் மூலம் டிஜிட்டல் பிளவுக்கு தீர்வு காண RM500 மில்லியன் ஒதுக்கீட்டை மத்திய அரசு ஒதுக்கியுள்ளது.

2021 மற்றும் 2022 ஆம் ஆண்டுகளில் பிராட்பேண்ட் சேவைகளை விரிவுபடுத்துவதற்காக மலேசிய தகவல் தொடர்பு , மல்டிமீடியா கமிஷனுக்கு (எம்சிஎம்சி) மொத்தம் வ்வெ.7.4 பில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது.

டிஜிட்டல் வறுமை பிரச்சினைக்குச் செல்லும்போது, ​​பட்ஜெட் 2021 இல் செர்டிக் நிதிக்கு வெ.150 மில்லியனை ஒதுக்கீடு செய்வதற்கான ஒரு முயற்சியும் இதில் அடங்கும். இது, 500 பள்ளிகளில் 150,000 மாணவர்களுக்கு மடிக்கணினிகளை வழங்க ஒரு முன்னோடி திட்டமாக ஹசானா அறக்கட்டளையின் மேற்பார்வையில் இருக்கும்.

எவ்வாறாயினும், இந்த முயற்சி, மின் கற்றலை எளிதாக்க தேவையான சாதனங்களை வைத்திருக்காத 1.7 மில்லியன் மாணவர்களில் ஒரு பகுதியினருக்கு மட்டுமே உதவும். இந்த மாணவர்களில் பெரும் எண்ணிக்கையிலானோர் B40 குடும்பங்களைச் சேர்ந்தவர்கள். அவர்களின் மாத வருமானம் வெ.4,800 ஐ விடக்குறைவாக உள்ளது .

நவம்பர் 16 ஆம் நாள் மக்க்களவையில் நடந்த விவாதத்தில் சிம் சீ கியோங் (புக்கிட் மெர்டாஜாம்) ஒரு குடும்பத்திற்கு இரண்டு குழந்தைகளுக்கு கணினி வாங்குவதற்கு வரி விலக்கு அளிக்க பரிந்துரைத்தார். பரிந்துரை நல்லது, ஆனால் சம்பந்தப்பட்ட பெற்றோர்களில் பெரும்பாலோர் வருமான வரி செலுத்த போதுமான அளவு சம்பாதிக்கவில்லை என்பதும் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயைக் கருத்தில் கொண்டு, ஆன்லைன் பரிவர்த்தனைகள், இடைவினைகள், அத்துடன் மின் கற்றல் ஆகியவை வழக்கமாகிவிட்டன, மேலும், இணைய அணுகல் இனி ஒரு விருப்பமாக இல்லை, ஆனால் இப்போது அவசியமாக உள்ளது.

பெரும்பாலான வீடுகளுக்கு, பிராட்பேண்ட் அணுகல், தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களால் வழங்கப்படும் சேவைகளின் அடிப்படையில் முன்னேற்றத்திற்கு இன்னும் இடமுண்டு என்ற போதிலும், அவர்களின் மாதாந்திர தொலைத்தொடர்புகளுக்கான பயன்பாட்டு பில்களை விட அதிகமாக உள்ளது.

எனது மின்சார மற்றும் நீர் பில்கள் ஒரு மாதத்திற்கு சுமார் RM120 க்கு வருகின்றன, அதே நேரத்தில் எனது குடும்ப உறுப்பினர்கள் பகிர்ந்துள்ள மூன்று ஸ்மார்ட்போன்களுக்கான எனது மாதாந்திர தொலைத்தொடர்பு மசோதா (இணைய அணுகலுடன்) RM250 ஆகும்.

ஒரு நபருக்கு வெ.180 கடன் வடிவில் இணைய இணைப்பை எளிதாக்குவதற்காக பட்ஜெட் 2021 இன் வெ.1.5 பில்லியன் ஒதுக்கீடு B40 குழுவில் உள்ள எட்டு மில்லியன் மக்களுக்கு பயனளிக்கும். இது நிச்சயமாக இலக்கு குழுவுக்கு நன்மை பயக்கும்.

இருப்பினும், தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்கள் இணைய அணுகலின் தரத்தில் சமரசம் செய்யாமல், தங்கள் தரவுக் கட்டணங்களைக் குறைப்பதன் மூலம் மக்களுக்கு அதிகம் செய்ய முடியும்.

அவர்களின் இலாபங்கள் பில்லியன் கணக்கான வெள்ளியாக இருக்கிறது. இந்த நிறுவனங்கள் அரசாங்கத்திற்கும் கோவிட் பாதிப்புக்குள்ளான மக்களுக்கும் உதவும் நடவடிக்கைக்கு மாறினால் மிகவும் வரவேற்புக்குறியதாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here