தங்க நகை மோசடியில் இளம் ஜோடி

குவந்தாந்

ஆன்லைன் பண பரிமாற்ற பரிவர்த்தனையின் சீட்டை திருத்தியதாக நம்பப்படும் காதலர்களை போலீசார் கைது செய்தனர். இதனால் வாட்ஸ்அப் அப்ளிகேஷன் வழி விற்பனையில் தங்க வர்த்தக கூட்டுறவு வெ.98,921 ஐ இழந்தது.

ஆண் சந்தேகநபர் இரவு 11.45 மணியளவில் தெரெங்கானுவின் டுங்கூனில் உள்ள ஒரு வீட்டில் கைது செய்யப்பட்டார், இதனால் அதே மாவட்டத்தில் உள்ள ஒரு பெண் சந்தேக நபரை அவரது வீட்டில் கைது செய்ய வழிவகுத்தது என்று பகாங் கமர்ஷயல் சிஐடி தலைவர் சுப்ரிண்டெண்டண்ட் மொஹமட் வஸீர் மொஹமட் யூசோப் தெரிவித்தார்.

ஆண் சந்தேக நபருக்கு 18 வயது, அவரது காதலி 19 வயது, இருவரும் வேலையில்லாதவர்கள்.

ஆண் சந்தேக நபர் வங்கி பரிவர்த்தனை சீட்டை(PDF) விண்ணப்பத்தைப் திருத்தியுள்ளார் என்று நம்பப்படுகிறது. அவர் பணம் செலுத்தியதற்கான ஆதாரமாகக் கூறப்படும் நகைகளின் விற்பனையை நிர்வகித்த கூட்டுறவு முகவருக்கு அனுப்பினார்.

ஒரு சந்தேகநபர், ஒரு விநியோக நிறுவனத்தின் சேவைகளைப் பயன்படுத்தி, அனுப்பப்பட்ட நகைகளைப் பெறுபவரின் பங்கைக் கொண்டிருந்தார் என்று புரிந்து கொள்ளப்படுகிறது என்று அவர் இன்று செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

கூட்டுறவு முகவருடன் கையாளும்போது, முதலீட்டு நிறுவனத்தின் முகவரான தந்தையிடமிருந்து பெறப்பட்ட பல அடையாள அட்டைகளின் நகல்களை ஆண் பயன்படுத்தியதாக சந்தேகிக்கப்படுவதாக மொஹட் வஸீர் கூறினார்.

நவம்பர் 16  ஆம் தேதி வங்கிக் கணக்கை மறுபரிசீலனை செய்யும் போது கூட்டுறவு பொருளாளரால் அவரது நடவடிக்கைகள் கண்டறியப்படுவதற்கு முன்னர், அக்டோபர் 30 முதல் நவம்பர் 11 வரை சந்தேக நபர் மோசடி செய்ததாக நம்பப்படுகிறது.

பகாங்கைத் தவிர, சந்தேக நபர் பண்டார் பாரு பாங்கி, சிலாங்கூர், கெடாவின் ஜித்ரா ஆகிய இடங்களில் தங்கக் கடைகள் சம்பந்தப்பட்ட மோசடிகளையும் செய்ததாக நம்பப்படுகிறது.

ஆண் சந்தேக நபர் ஒரு முறை குவந்தானுக்குச் செல்வதற்காக ஒரு காரை வாடகைக்கு எடுத்தார், கூட்டுறவு முகவரிடமிருந்து நகைகளை எடுத்துக்கொள்வதன் மூலம், தனது அடையாளத்தை மறைக்க தலைக்கவசம் (துடுங்) முகமூடி அணிந்த ஒரு பெண்ணாக மாறுவேடமிட்டதாக நம்பாப்டுகிறது.

கெமமான், தெரெங்கானுவில் உள்ள ஆண் சந்தேக நபரின் வீட்டில், 13 நகைகள் வாங்கிய ரசீதுகள், ஆன்லைன் பணம் பரிமாற்ற பரிவர்த்தனை சீட்டு (ஏழு துண்டுகள்), ஒரு தங்க அளவு, ஒரு மடிக்கணினி ,  அச்சுப்பொறி, நான்கு ஸ்மார்ட்போன்கள் ,RM1,150 பணம் ஆகியவை கைப்பற்றப்பட்டன.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 இன் கீழ் மேலதிக விசாரணை நடத்தப்படுகிறது, இது அதிகபட்சமாக 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படுவதோடு, குற்றம் சாட்டப்பட்டால் அபராதம் விதிக்கப்பட வகைசெய்யும்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here