மாணவர்களின் கல்வி ஆபத்திலா?

கோலாலம்பூர்: கல்வி முறைக்கு இடையூறு ஏற்படுவதைத் தடுப்பதற்கான முயற்சிகளை அரசாங்கமும் பங்குதாரர்களும் செய்யத் தவறினால், கோவிட் -19 இயக்கக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் பள்ளி மூடல்கள் முழு தலைமுறையினரின் எதிர்காலத்தையும் ஆபத்தில் ஆழ்த்தக்கூடும்.

வெள்ள நிவாரண மையங்களில் இணைய இணைப்பு இல்லாததால் ஆன்லைன் பாடங்கள் பாதிக்கப்படக்கூடும், இதனால் அவர்களின் கல்வி ஆண்டை மேலும் பின்னுக்குத் தள்ளிவிடக்கூடும் என்று கல்வியாளர்கள் வருந்துகின்றனர்.

“இழந்த தலைமுறையை” உருவாக்குவதைத் தவிர்ப்பதற்கு, அதிகாரிகள் டிஜிட்டல் பிளவுக்கு தீர்வு காண வேண்டும் மற்றும் பள்ளிகளை மீண்டும் திறக்க வேண்டும் (தவறிய கால அட்டவணைகளுடன்), சாதனங்கள் மற்றும் எட் ஹாட்ஸ்பாட்களை முக்கியமாக சமூக மையங்கள், பி 40 வட்டாரங்கள் மற்றும் வெள்ள நிவாரண மையங்களில் விநியோகிக்க வேண்டும், மற்றும் வரிசைப்படுத்த வேண்டும் ஆசிரியர்கள் மற்றும் மாணவர்களை ஆதரிக்க மனநல நிபுணர்கள் அவசியம் என்றனர்.

தேசிய அறிவியல், தொழில்நுட்பம், பொறியியல் மற்றும் கணிதம் (ஸ்டெம்) இயக்கத்தின் தலைவர் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் நோரெய்னி இட்ரிஸ் கூறுகையில், பள்ளிக்கல்விக்கு இடையூறு ஏற்படுவதால் மாணவர்கள் கல்வியை புறக்கணிக்கிறார்கள் அல்லது குடும்பங்களை ஆதரிப்பதை கைவிட்டனர்.

அவர்களில் சிலர், குறிப்பாக பி 40 குடும்பங்களில் உள்ள மூத்த உடன்பிறப்புகள், சாலையோரங்களில் உணவு விற்க பள்ளிகளை விட்டு வெளியேறிவிட்டனர். இவர்கள் கற்க விருப்பமுள்ள திறமையான குழந்தைகள், ஆனால் இப்போது ஒரு வாழ்க்கையை சம்பாதிக்க தங்கள் வாழ்க்கையை தியாகம் செய்கிறார்கள்.

 மாணவர்களுக்கு உதவ ஒரு தீவிரமான மற்றும் வலுவான செயல் திட்டத்தை நாங்கள் கொண்டு வரவில்லை என்றால் அவர்களுடைய திறமைகளை இழக்க நேரிடும்.

பள்ளிகளை கட்டம் கட்டமாக திறக்க முடியும், மேல்நிலைப்பள்ளி மாணவர்கள் மற்றும் முதன்மை 4, 5 மற்றும் 6 மாணவர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டு, SOP களைக் கவனிக்க முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்தினார். “ஒவ்வொரு படிவத்திலிருந்தும் மாணவர்கள் வாரத்திற்கு ஒரு முறையாவது தங்கள் ஆசிரியர்களை சந்திக்க முடியும்.

உதாரணமாக, திங்கள் கிழமைகளில் படிவம் 5 மாணவர்கள். “மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் இருவரும் பாடங்களை நடத்துவது இப்போது மிகவும் சவாலானது, குறிப்பாக STEM வகுப்புகளில், காட்சிப்படுத்தல் மற்றும் நடைமுறை வேலை தேவைப்படுகிறது.

“இது நாடாளுமன்றத்தில்  நடைபெறுவதை போன்றது. (கூட்டக் கட்டுப்பாடு) மற்றும் மக்கள் மால்கள் மற்றும் அலுவலகங்களுக்கு வெளியே செல்ல அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள், எனவே மாணவர்களை பள்ளிக்குச் செல்ல அனுமதிக்கும் முறையான வழியையும் ஏன் ஒழுங்கமைக்க முடியாது?”

டெல்கோஸ் மற்றும் தொழில்துறையினர் தங்கள் வளாகங்களை (அரங்குகள் அல்லது கணினி மையங்கள்) வழங்குவதன் மூலமும், வீட்டுப் பகுதிகள், சமூக மையங்கள், சூராவ் அல்லது மசூதிகளில் ஹாட்ஸ்பாட்களை அமைப்பதன் மூலமும் உதவலாம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மலேசியா அகாடமி  பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் அப்துல் ரஷீத் முகமது, பள்ளிகள் மூடப்பட வேண்டுமானால், அரசாங்கம் ஆன்லைன் வகுப்புகளுக்கான அணுகலை அதிகரிக்க வேண்டும். நாள் முழுவதும் அனைத்து வயது குழந்தைகளுக்கும் வகுப்புகளை வழங்க தொலைக்காட்சி மூலம் டிஜிட்டல் பாடங்களை விரிவுபடுத்த வேண்டும்.

குறுகிய மற்றும் இடைக்கால சாதனங்கள் பள்ளிகள், மொபைல் நூலகங்கள், குடியிருப்புகள், கிராமங்கள் மற்றும் லாங்ஹவுஸில் உள்ள சமூக மையங்கள் போன்ற குறிப்பிட்ட மையங்களுக்கு விநியோகிக்கப்பட வேண்டும்.

“பல்கலைக்கழக மாணவர்களை கற்றலை எளிதாக்குவதற்காக இந்த மையங்களுக்கு அனுப்ப முடியும். நீண்ட காலமாக, மலேசியாவில் உள்ள அனைத்து குழந்தைகளையும் சேர்க்க டிஜிட்டல் அணுகலை நாங்கள் விரிவுபடுத்த வேண்டும்.

வெள்ளப்பெருக்கின் போது கோவிட் -19 நிலைமையை “இரட்டை ஆபத்து” என்று அவர் விவரித்தார், மேலும் மலேசியாவில் வெள்ளம் ஒரு பொதுவான நிகழ்வாக இருப்பதால், வானிலை காரணமாக குழந்தைகளின் கல்வி எவ்வாறு பாதிக்கப்படுவதில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்துவது என்ற கேள்வியை அதிகாரிகள் கற்பனை செய்திருக்க வேண்டும் என்றார்.

“மாணவர்கள் ஆன்லைன் கற்றலை எவ்வாறு சமாளிப்பது என்பது குறித்த சிக்கல்கள், குறிப்பாக நிவாரண மையங்களில், ஏராளமாக உள்ளன – முக்கியமாக உயர் அலைவரிசையை அணுகுவது அல்லது மெய்நிகர் வகுப்புகளுக்கு ஆன்லைன் படிப்புகள் தேவைப்படும் வலுவான இணைய இணைப்பு போன்ற தொழில்நுட்ப சிக்கல்கள்.”

ஒத்திசைவற்ற கற்றலுக்குத் திரும்புவதன் மூலம் இவற்றைக் கடக்க முடியும் – முன்பே கட்டமைக்கப்பட்ட பாடக் கூறுகளால் ஆனது, மாணவர்கள் தேர்ந்தெடுக்கும் நேரத்திலும் வேகத்திலும் அவற்றை முடிக்க அனுமதிக்கிறது.

குடியிருப்பு பகுதிகளுக்கான பாதுகாப்பு மற்றும் சந்தா கட்டணம் உள்ளிட்ட தாமதமான கட்டணங்களை தள்ளுபடி செய்வதன் மூலமும் உதவக்கூடும் என்று அவர் கூறினார்.

சாதனத்தை செயல்படுத்துதல், மாற்றுவது, திரும்பப் பெறுதல் மற்றும் பழுதுபார்ப்பது போன்ற காலக்கெடுவை டெல்கோஸ் தளர்த்த வேண்டும், அதே நேரத்தில் வெவ்வேறு டெல்கோக்களில் அலைவரிசையைப் பகிர்வதை அரசாங்கம் ஊக்குவிக்க வேண்டும், என்றார்.

கோவித் -19 அடுத்த ஆண்டு வரை தங்கியிருப்பதால், பள்ளிகள் மற்றும் பொதுமக்களுக்கான தனது திட்டங்களை வெளிப்படுத்துமாறு ரஷீத் கல்வி அமைச்சகத்திற்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

“அப்படியானால், பள்ளிகள் காலவரையின்றி மூடப்படுமா?” வைரஸ் பரவலைக் கட்டுப்படுத்த பள்ளி மூடல்களின் நன்மைகள் மற்ற பகுதிகளில், குறிப்பாக சமூக-கலாச்சார வளர்ச்சியில் ஏற்படும் மோசமான விளைவுகளுக்கு எதிராக சமப்படுத்தப்பட வேண்டும்.

“பள்ளிகள் திறக்காவிடில்  அடுத்த  10 ஆண்டு காலத்தில் இந்த மூடப்பட்ட பள்ளிகளால் ஏராளமான மாணவர்கள் கல்வியின்மையால் வளர்ந்து வருவதைக் காணலாம். பள்ளி மீண்டும் திறக்கப்பட்ட பிறகு எத்தனை பேர் திரும்பி வருவார்கள்?

“கைவிடுதல் இருக்குமா என்பது ஒரு கேள்வி அல்ல, ஆனால் எத்தனை? அவை நம் இழந்த தலைமுறையாக இருக்குமா?

“தடுப்பூசிக்காக காத்திருக்கும்போது எஸ்ஓபிகள் தயாரிக்கப்பட்டுள்ளன. இதற்கிடையில் மிக முக்கியமான பணி உள்ளது, அது பள்ளிகளில் உள்ள நம் குழந்தைகள் எதிர்காலத்தை இழந்த தலைமுறையாக மாறாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதாகும்.”

“இது அனைத்து மலேசியர்களும் எந்தவித தடையும் இல்லாமல் அனுபவிக்கக்கூடிய கல்வி முறைக்கு ஆபத்தை விளைவிக்கிறது” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here