ஆன்லைன் சூதாட்டத்தின் முக்கிய நபர்கள் போகோ கீழ் தடுத்து வைப்பு

கோலாலம்பூர்: ஆன்லைன் சூதாட்ட கும்பலில் உள்ள முக்கிய சந்தேக நபர்கள் குற்றத் தடுப்புச் சட்டத்தின் (போகா) கீழ் இரண்டு ஆண்டுகளாக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

ஆல்வின் கோ என்றும் அழைக்கப்படும் கோ லியோங் யோங், ஜோகூரில் உள்ள சிம்பாங் ரெங்கம் சிறைச்சாலையில் தடுத்து வைக்கப்படுகிறார். அதே நேரத்தில் ஆடி கண்ணா கெடாவில் உள்ள போகோக் சேனா சிறையில் தடுத்து வைக்கப்படுகிறார்.

போகாவின் கீழ் தடுப்புக்காவல் உள்துறை அமைச்சகத்தின் குற்றத் தடுப்பு வாரியத்தால் கடந்த வெள்ளிக்கிழமை முடிவு செய்யப்பட்டது.

தொடர்பு கொண்டபோது, ​​புக்கிட் அமான் சிஐடி இயக்குனர் டத்தோ ஹுசிர் முகமது தடுப்புக்காவல்களை உறுதிப்படுத்தியதோடு விரைவில் அறிக்கை வெளியிடப்படும் என்றும் கூறினார்.

மக்காவு மோசடிகள், சட்டவிரோத ஆன்லைன் சூதாட்டம் மற்றும் வெளிநாட்டு மோசடி சிண்டிகேட் நிறுவனத்தில் பணிபுரிந்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் கோ மற்றும் ஆடி முறையே அக்டோபர் 2 மற்றும் அக்டோபர் 3 ஆகிய தேதிகளில் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

பின்னர் இருவரும் விடுவிக்கப்பட்டனர். ஆடி போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டார். ஆனால் கோ மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) தலைமையகத்திலிருந்து அக் 11 அன்று தப்பி ஓடிவிட்டார். இதையடுத்து கோ அக்., 27 ல் கைது செய்யப்பட்டார்.

“மக்காவ் மோசடி” என்ற சொல் உருவாக்கப்பட்டது, ஏனெனில் இது மக்காவிலிருந்து தோன்றியது அல்லது முதல் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அங்கிருந்து வந்தவர்கள் என்று நம்பப்படுகிறது. இது ஒருபோதும் உறுதிப்படுத்தப்படவில்லை.

மோசடி பெரும்பாலும் ஒரு வங்கி, அரசு நிறுவனம் அல்லது கடன் வசூலிக்கும் அதிகாரியாக நடித்து யாரோ ஒரு தொலைபேசி அழைப்பால் தொடங்குகிறது.

மோசடி செய்பவர் பின்னர் பாதிக்கப்பட்டவருக்கு பணம் தரவேண்டியுள்ளது அல்லது செலுத்தப்படாத அபராதம் இருப்பதாகக் கூறுவார். பெரும்பாலும் ஒரு மணி நேரத்திற்கும் குறைவான குறுகிய சாளரத்துடன், பணம் செலுத்துவதற்கு அல்லது “மோசமான விளைவுகளை” எதிர்கொள்ள வேண்டும் என்று பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அச்சுறுத்தப்படுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here