பல முதலாளிகள் தொழிலாளர்களின் தங்குமிட நிர்ணயத்தை பின்பற்றவில்லை

கோலாலம்பூர்: நாட்டில் சுமார் 91.1% அல்லது 1.4 மில்லியன் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு தங்குமிடம் வழங்கப்படுகிறது. இது தொழிலாளர்கள் வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகளின் குறைந்தபட்ச தர நிர்ணய சட்டம் 1990 அல்லது சட்டம் 446 இல் உள்ள விதிமுறைகளுக்கு இணங்கவில்லை.

மனிதவள அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ எம். சரவணன் (படம்) புள்ளிவிவரங்கள் “மிகவும் கவலையளிப்பதாக” இருப்பதாகக் கூறினார். குறிப்பாக தற்போதைய கோவிட் -19 தொற்றுநோயுடன். கடந்த அக்டோபர் 31 ஆம் தேதி நிலவரப்படி நாட்டின் 1.6 மில்லியன் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களில் 143,587 அல்லது 8.89% பேருக்கு மட்டுமே தங்குமிட சான்றிதழ் வழங்குவதற்கான விண்ணப்பத்தை அரசாங்கம் பெற்றது.

மலேசியாவில் 1.4 மில்லியன் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான முதலாளிகள் மற்றும் மையப்படுத்தப்பட்ட தங்குமிடங்களை வழங்குநர்கள் இன்னமும் தீபகற்ப மலேசியாவின் தொழிலாளர் துறையின் (ஜே.டி.கே.எஸ்.எம்) சான்றிதழ் பெற விண்ணப்பிக்கத் தவறிவிட்டனர் என்பதை இந்த நிலைமை தெளிவாகக் காட்டுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

வியாழக்கிழமை (டிசம்பர் 3) சிறப்பு பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் அவர் இதை செய்தியாளர்களிடம் கூறினார், இதில் தற்காப்பு  அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கலந்து கொண்டார்.

சட்டம் 446 அமலாக்குவது தொடர்ச்சியாக மேற்கொள்ளப்படும் என்றும், தவறு செய்த முதலாளிகள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் சரவணன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here