சட்ட விரோத குடியேறிகளை முதலாளிகள் பணிக்கு அமர்த்தி கொள்ளலாம்

புத்ராஜெயா: நாட்டில் ஆவணமற்ற வெளிநாட்டினரின் எண்ணிக்கையைக் குறைப்பதற்கான அரசாங்கத்தின் சமீபத்திய முயற்சிகளில் ஒரு பகுதியாக  200,000 முதல் 250,000 வரை சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்கள் தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு மற்றும் திருப்பி அனுப்புதல் மறுசீரமைப்பு திட்டங்களில் பங்கேற்க வேண்டும் என்று குடிவரவுத் துறை எதிர்பார்க்கிறது.

நவம்பர் 16 ஆம் தேதி இந்த திட்டம் தொடங்கப்பட்டதிலிருந்து, 2,000 சட்டவிரோத புலம்பெயர்ந்தோரை வேலைக்கு அமர்த்த 478 முதலாளிகளிடமிருந்து விண்ணப்பங்கள் பெறப்பட்டதாக அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ கைருல் டைமி டாவூட் தெரிவித்தார்.

ஆறு மாதங்களுக்குள் அதிகமான விண்ணப்பங்கள் வரும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (டிசம்பர் 3) செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

முதலாளிகள் தங்கள் விண்ணப்பங்களை ஆன்லைனில் சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்றும், தற்போது செல்லுபடியாகாத அனுமதி இல்லாமல் பணிபுரியும் தொழிலாளர்களை சட்டப்பூர்வமாக்கலாம் அல்லது குடியேற்றக் கிடங்குகளில் தங்கியுள்ளவர்களில் தொழிலாளர்களைத் தேடலாம் என்றும் அவர் கூறினார்.

விண்ணப்பங்களை சமர்ப்பிப்பது www.imi.gov.my மூலம் ஒரு தொழிலாளிக்கு RM500 வைப்புத்தொகையாக இருக்கலாம். ஒரே நேரத்தில், முதலாளிகள் தீபகற்ப மலேசியா தொழிலாளர் துறைக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும். அவர்கள் பணியமர்த்தக்கூடிய வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் எண்ணிக்கையில் ஒப்புதல் பெற வேண்டும். மேலும் அந்தத் துறை தனது முடிவை குடிவரவு அதிகாரிகளுக்கு திருப்பித் தரும் என்றும் கைருல் கூறினார்.

வருங்காலத் தொழிலாளர்கள் மீது மருத்துவ பரிசோதனையை மேற்கொள்ள வெற்றிகரமான விண்ணப்பங்கள் ஒரு சீட்டுடன் வழங்கப்படும். மேலும் அவர்களுக்கு ஆரோக்கியமான சுகாதார மசோதா வழங்கப்பட்டவுடன் முதலாளிகள் பின்னர் வேலை அனுமதிக்கு விண்ணப்பித்து தேவையான கொடுப்பனவுகளைச் செய்யலாம்.

முதலாளிகள் ஒரு தொழிலாளிக்கு ஒரு முறை RM1,500, கட்டுமானம் மற்றும் உற்பத்திக்கு RM1,850 அல்லது விவசாயம் மற்றும் தோட்டக்கலைக்கு RM640, தேர்ச்சிக்கு RM60, செயலாக்கக் கட்டணமாக RM125 மற்றும் தேசியத்தைப் பொறுத்து RM5 மற்றும் RM20 க்கு இடையிலான விசாவை செலுத்த வேண்டும். .

சோதனை செயல்முறை தோல்வியுற்றால் அல்லது தொழிலாளி தனது மருத்துவ பரிசோதனையில் தோல்வியுற்றால் அவர்கள் நாடு கடத்தப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ் பணியாற்றக்கூடிய சட்டவிரோத குடியேறியவர்கள், யாருடைய பணி அனுமதி அல்லது சமூக வருகை பாஸ் காலாவதியானது, அவர்களின் அனுமதிப்பத்திரத்தில் கூறப்பட்டதற்கு பதிலாக வேறு துறையில் பணிபுரிபவர்கள், தங்கள் முதலாளியிடமிருந்து தப்பி ஓடியதாக அறிவிக்கப்படாவர்கள் இத்திட்டத்தில் இடம் பெறமுடியும்.

மறுகட்டமைப்பு திட்டத்தின் கீழ் தங்கள் தாயகத்திற்குத் திரும்ப விரும்பும் சட்டவிரோத குடியேறியவர்களுக்கு, அவர்கள் செல்லுபடியாகும் பாஸ்போர்ட் அல்லது தற்காலிக பயண ஆவணம், திரும்ப டிக்கெட் மற்றும் RM500 அபராதம் செலுத்தி குடியேற்ற அலுவலகத்திற்குச் சென்று தங்கள் விண்ணப்பத்தை வழங்க வேண்டும்.

இந்த முயற்சியை வரவேற்கும் 15 தூதரகங்கள் மற்றும் தூதரகங்களின் பிரதிநிதிகளுடன் நாங்கள் கலந்துரையாடினோம், எங்கள் அமைப்பு மூலம் தங்கள் குடிமக்களுக்கு ஒரு சந்திப்பைப் பெற உதவ அவர்கள் ஒப்புக் கொண்டுள்ளனர் என்று கைருல் கூறினார்.

நவம்பர் 12 ஆம் தேதி அரசாங்கம் இரண்டு திட்டங்களை வெளியிடுவதாக அறிவித்தது. அங்கு தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ், கட்டுமான, உற்பத்தி, தோட்டம் மற்றும் வேளாண் துறைகளில் முதலாளிகள் சட்டப்பூர்வமாக ஆவணமற்ற வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு வேலை செய்ய அனுமதிக்கப்படுவார்கள். இந்த திட்டங்கள் நவம்பர் 16 முதல் 2021 ஜூன் 30 வரை ஆறு மாதங்களுக்கு செயல்படுத்தப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here