நாளை முதல் மாநிலங்களுக்கிடையிலான பயணங்களுக்கு தடையில்லை

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஒரு பகுதி இன்னும் நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ) கீழ் உள்ளதா இல்லையா என்பதைப் பொருட்படுத்தாமல், மாநிலங்களுக்கு இடையேயான மற்றும் மாவட்டங்களுக்கு இடையேயான பயணத் தடைகள் ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளன என்று தற்காப்பு  அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார்.

பொது சுகாதாரம் மற்றும் பொருளாதார ஸ்திரத்தன்மையை சமநிலைப்படுத்த வேண்டிய அவசியம் காரணமாக இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

வாழ்க்கை தொடர வேண்டும். எனவே சுகாதார பாதுகாப்பு அமைச்சகம் உட்பட அனைத்து தரப்பினரும் இந்த விவகாரம் குறித்து விவாதித்த தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் கூட்டத்தின் பின்னர் பல கட்டுப்பாடுகள் தளர்த்தப்பட்டுள்ளன.

ஒப்புக் கொள்ளப்பட்ட விஷயங்களில், மேம்பட்ட MCO இன் கீழ் உள்ள பகுதிகளைத் தவிர்த்து நாடு முழுவதும் உள்ள மாநிலங்களுக்கிடையேயான மற்றும் மாவட்டங்களுக்கு இடையேயான பயணங்கள் இப்போது அனுமதிக்கப்படும்.

“போலீஸ் அனுமதி இனி தேவையில்லை,” என்று அவர் கூறினார். நாளை முதல், மாநில எல்லைகளில் காவல்துறையினர் சாலைத் தடைகளை நிறுத்துவார்கள் என்று அவர் கூறினார். இப்போது நிலையான இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) கடைபிடிப்பதில் கவனம் செலுத்தப்படும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.முக்கியமானது என்னவென்றால், பொதுமக்கள் SOP ஐப் பின்பற்ற வேண்டும். கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளைக் குறைப்பதற்கான வழிகளில் இதுவும் ஒன்றாகும்.

இணக்கத்தை உறுதிப்படுத்த காவல்துறை இப்போது எல்லா இடங்களிலும் இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

சுற்றுலா குறித்து, இஸ்மாயில் சப்ரி சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்துடன் ஒரு கூட்டம் நடத்தப்படும். இது திறக்க அனுமதிக்கப்படுவதையும், எதை மூடியிருக்க வேண்டும் என்பதையும் அடையாளம் காணும்.

சபாவுக்கான பயணம் இப்போது சமூக வருகைகளுக்கு அனுமதிக்கப்படும் என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

இருப்பினும், சபாவுக்குள் நுழையும் அனைவரும் பயணத்திற்கு மூன்று நாட்களுக்கு முன்பு  கோவிட் -19 சோதனைக்குப் உட்படுத்தி கொள்ள வேண்டும்.

அறிகுறிகள் இல்லாதவர்கள் மற்றும் கோவிட் -19 க்கு எதிர்மறையைச் சோதிப்பவர்கள் மட்டுமே சபாவுக்குள் அனுமதிக்கப்படுவார்கள். சபாவை விட்டு வெளியேற போலீஸ் அனுமதி மற்றும் மாவட்டங்களுக்கு இடையேயான பயணம் இனி தேவையில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

வாகனங்களுக்கு பயணிகள் வரம்பு விதிக்கப்படாது என்றும் அது இப்போது ஒவ்வொரு வாகனத்தின் திறனுக்கும் ஏற்ப இருக்கும் என்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here