30 மில்லியனுக்கு அதிகமான கள்ள சிகரெட்டுகள் பறிமுதல்

சிகரெட்டுகள் பறிமுதல் இருவர் கைது

பெட்டாலிங் ஜெயா: போர்ட் கிள்ளானில் நடந்த சோதனையில் சுங்கத் துறை 30 மில்லியனுக்கும் அதிகமான சட்டவிரோத சிகரெட்டுகளை பறிமுதல் செய்துள்ளது. டிசம்பர் 7 ஆம் தேதி, வட போர்ட் கிள்ளானில் ஆறு கொள்கலன்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.

கொள்கலன்களில் தேவையான காகித வேலைகள் இல்லை என்று சுங்கத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல்  டத்தோ அப்துல் லத்தீப் அப்துல் கதிர் தெரிவித்தார்.

டிசம்பர் 5 ஆம் தேதி ஆறு கொள்கலன்கள் வந்தன, மேலும் சோதனைகள் உள்ளே பிராண்டட் சிகரெட்டுகளைக் கண்டுபிடித்தன.

சுங்கச் சட்டத்தின் பிரிவு 52 ன் கீழ் தேவைக்கேற்ப கப்பல் கேப்டன் அல்லது கப்பல் முகவரால் இறக்குமதி வெளிப்படையான அல்லது டிரான்ஷிப்மென்ட் வழங்கப்படவில்லை என்று விசாரணைகள் தெரிவிக்கின்றன என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

RM2.14mil மதிப்பிடப்பட்ட சுமார் 30.6 மில்லியன் சிகரெட்டுகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. சிகரெட்டுகளின் வரி மற்றும் வரி RM20.4mil சுற்றி மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. சுங்க சட்டம் மற்றும் கலால் சட்டத்தின் கீழ் விசாரணை நடத்தப்படுகிறது.

கப்பல் முகவர் நிறுவனம் விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது, இந்த கும்பலுக்கு பின்னால் உள்ள சூத்திரதாரி இன்னும் கண்டுபிடிக்கப்படுவார் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here