வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை ‘நவீன அடிமைத்தனம்’ முறையில் நடத்தப்படுகின்றனர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: “நவீன அடிமைத்தனம்” என்று முத்திரை குத்தப்பட்ட நூற்றுக்கணக்கான தொழிலாளர்கள் மெட்டல் ஷிப்பிங் கொள்கலன்களில் மோசமான நிலையில் வாழ்கிறார்கள் என்ற கையுறை உற்பத்தி நிறுவனத்தின் மறுப்பை மனித வள அமைச்சர்  டத்தோ ஶ்ரீ  எம். சரவணன் நிராகரித்தார்.

அவர்கள் என்ன சொல்ல விரும்புகிறார்கள் என்பதை அவர்கள் சொல்லட்டும். சட்டத்தின் ஆட்சியை அமல்படுத்த போதுமான ஆதாரங்கள் எங்களிடம் உள்ளன.

எந்தவொரு முதலாளியும் அதை மறுப்பது பொதுவானது. இது நிபந்தனையின் கூடுதல் படங்களை வெளியிட (மட்டுமே) நம்மை கட்டாயப்படுத்தும்.

எப்படியிருந்தாலும் விஜயத்தின் போது எங்களுக்கு போதுமான ஊடகங்கள் இருந்தன என்று சரவணன் தொடர்பு கொண்டபோது காஜாங்கில் உள்ள பிரைட்வே ஹோல்டிங்கின் துணை நிறுவனத்தில் பல நிறுவன சோதனையில் பங்கேற்றார்.

அமைச்சக அதிகாரிகள் திங்கள்கிழமை (டிசம்பர் 21) கோலாலம்பூருக்கு வெளியே காஜாங்கில் ஒரு கையுறை தயாரிக்கும் தொழிற்சாலை மீது சோதனை நடத்தினர், அங்கு தொழிலாளர்கள் நெரிசலான, அழுக்கு கப்பல் கொள்கலன்களில் வசிப்பதைக் கண்டனர்.

அமைச்சின் செய்தித் தொடர்பாளர் இந்த அறிக்கைகளை உறுதிப்படுத்தினார். தொழிற்சாலையில் 781 தொழிலாளர்கள் பணிபுரிந்தனர். அவர்களில் பெரும்பாலோர் குடியேறியவர்கள்.

தொழிற்சாலையின் உரிமையாளர் தொழிலாளர்கள் வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகளின் குறைந்தபட்ச தரநிலைகள் சட்டம் (சட்டம் 446) உட்பட பல சட்டங்களை மீறியதாக சோதனையில் அதிகாரிகள் கண்டறிந்தனர்.

நாங்கள் குற்றங்களைப் படித்து வருகிறோம். கோவிட் -19 சோதனைகளை நடத்துவது உட்பட அவர்கள் செய்ய வேண்டிய தேவையான காரியங்களை அவர்கள் செய்வார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று சரவணன் கூறினார். கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க டிசம்பர் 24-30 முதல் தொழிற்சாலை மூட உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

பிரைட்வே ஹோல்டிங்ஸ் எஸ்.டி.என் பி.டி அதன் துணை நிறுவனமான எல்.ஏ. க்ளோவில் திங்கள்கிழமை அதிகாலை இந்த தாக்குதல் நடந்ததை உறுதிப்படுத்தியது. ஆனால் அதன் தொழிலாளர்கள் கொள்கலன்களில் வசிப்பதை மறுத்து, செய்தித் தொடர்பாளர் கொடுத்த எண்ணிக்கையை விட குறைவான தொழிலாளர்கள் இருப்பதாக கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here