கோவிட் தடுப்பூசியின் விலை விவரங்களை வெளியிட முடியாது

புத்ராஜெயா: கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளை வாங்கும் நாடுகள் விலை விவரங்களை வெளியிட முடியாது, இது மருந்து நிறுவனங்களால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட ஒரு நிபந்தனையாகும். அதனால்தான் ஒவ்வொரு நிறுவனத்திடமிருந்தும் வாங்கும் அளவுகளுக்கான விலையை அரசாங்கத்தால் பகிரங்கப்படுத்த முடியாது என்று கைரி ஜமாலுடீன் கூறுகிறார்.

ஒவ்வொரு தடுப்பூசி நிறுவனத்திற்கும் அரசாங்கம் எவ்வளவு பணம் செலுத்துகிறது என்ற கேள்வியை அரசியல்வாதிகள் மற்றும் பொதுமக்கள் குறிப்பாக சமூக ஊடகங்களில் எழுப்பியுள்ளதால் இதை விளக்க வேண்டும் என்று அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், சமீபத்தில் ஒரு பெல்ஜிய சட்டமன்ற உறுப்பினரால் பகிரங்கப்படுத்தப்பட்ட ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தால் தடுப்பூசி வாங்குவதற்கான விலையை விட, “எங்களுக்கு கிடைத்த விலையில் நான் இன்னும் மகிழ்ச்சியாக இருக்கிறேன்” என்று அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

“நாங்கள் மருந்து நிறுவனங்களுடன் கையெழுத்திட வேண்டிய ஒரு வெளிப்படுத்தாத ஒப்பந்தம் காரணமாக விலை விவரங்களை வெளியிட முடியாது. அதில் கையெழுத்திட வேண்டியது மலேசியா மட்டுமல்ல, மற்ற நாடுகளும் அவ்வாறு செய்யும்படி கேட்கப்பட்டது.

இந்த பிரச்சினை மீண்டும் மீண்டும் எழுப்பப்பட்டதால், செலவு உட்பட தடுப்பூசிகளை வாங்கும் செயல்முறை குறித்து  விளக்கமளிக்க பொது கணக்குக் குழுவிடம் (பிஏசி) வழங்க விரும்புகிறேன். இருப்பினும், உறுப்பினர்கள் இரகசியமற்ற ஒப்பந்தத்திற்கு ஒப்புக் கொள்ள வேண்டும்.

கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளை வாங்குவது குறித்த சமீபத்திய புதுப்பிப்பு குறித்து ஊடகங்களுக்கு விளக்கமளித்தபோது, ​​“இது குறித்த விரிவான தகவல்களைப் பெறுவதில் அவர்கள் மக்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவார்கள்” என்று அவர் கூறினார்.

 

தடுப்பூசிகளின் விலை பிரச்சினை நீடித்தால், தடுப்பூசியை ஏற்றுக்கொள்வதற்கான மக்களின் நம்பிக்கையை பாதிக்கும் என்று அவர் கவலைப்பட்டார்.

ஊகம் தடுப்பூசி தயக்கத்தை ஏற்படுத்தும். அதன் பாதுகாப்பு மற்றும் செயல்திறனைப் பற்றி மக்கள் கவலைப்படுவது மட்டுமல்லாமல், இப்போது நாங்கள் பேச்சுவார்த்தை நடத்திய விலை குறித்து அவர்களுக்கு சந்தேகம் உள்ளது.

தடுப்பூசிகளை வாங்கும்போது மலேசியர்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் நாட்டின் நிதி நலன்கள் முன்னுரிமைகள் என்று நான் உறுதிப்படுத்த விரும்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

கோவக்ஸ், ஃபைசர் மற்றும் அஸ்ட்ராஜெனெகாவிடமிருந்து உறுதிப்படுத்தப்பட்ட மூன்று கொள்முதல் மற்றும் சீனாவிலிருந்து சினோவாக் மற்றும் கன்சினோபியோ மற்றும் ரஷ்யாவிலிருந்து கமலேயா ஆகியோருடனான இறுதி பேச்சுவார்த்தைகளுடன், மலேசியா 82.8% மக்களை தடுப்பூசி போடுவதற்கு அளவைக் கொண்டிருக்கும், இது முந்தைய திட்டமிடப்பட்ட 70% ஐ விட அதிகமாகும்.

“மற்ற மக்களுக்கு என்ன நடந்தது என்பது பற்றிய கேள்விகள் உள்ளன. எங்களுக்குத் தெரிந்தவற்றிலிருந்து, பெரும்பாலான மருத்துவ பரிசோதனைகள் பெரியவர்களுக்கு செய்யப்படுகின்றன. குழந்தைகள் மீது மருத்துவ பரிசோதனைகள் எதுவும் மேற்கொள்ளப்படவில்லை.

இப்போதைக்கு, கோவிட் -19 தடுப்பூசி வழங்கல் அணுகல் உத்தரவாத சிறப்புக் குழு குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி போட பரிந்துரைக்கவில்லை, அது மக்கள் தொகையில் 20% முதல் 30% வரை எடுக்கும்” என்று அவர் கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் அடாம் பாபாவுடன் இணைந்து பணியாற்றும் குழு, தேசிய தடுப்பூசி திட்டத்தை தயாரித்து வருவதாகவும், இது அடுத்த மாதம் தொடக்கத்தில் அமைச்சரவையில் தாக்கல் செய்யப்படும் என்றும் கைரி கூறினார்.

எந்தவொரு மருத்துவமனைக்கு தடுப்பூசி கொடுக்க வேண்டும், பொதுமக்கள் எவ்வாறு தானாக முன்வந்து தடுப்பூசி போட பதிவு செய்யலாம் மற்றும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள், வெளிநாட்டவர்கள், போக்குவரத்து மற்றும் தடுப்பூசிகளை சேமித்தல் போன்ற பிற பிரச்சினைகளை இந்த திட்டம் உள்ளடக்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here