ஆன்லைன் மருத்துவச் சேவையை கட்டுப்படுத்த வேண்டும்: எம்எம்சி வேண்டுகோள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (எம்.எம்.ஏ.) ஆன்லைனில் சுகாதார சேவைகள் மற்றும் மருந்துகளை முறையாக கட்டுப்படுத்த அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

நோயாளிகளைப் பாதுகாப்பதற்காக மலேசிய மருத்துவ கவுன்சில் (எம்.எம்.சி) மற்றும் தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனம் (என்.பி.ஆர்.ஏ) போன்ற தணிக்கை நடத்தப்பட வேண்டும் என்று அதன் தலைவர் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் சுப்பிரமணியம் முனியாண்டி (படம்) தெரிவித்தார்.

தொற்றுநோய்களின் போது ஆன்லைன் சுகாதார ஆலோசனைகள் ஒரு முக்கியமான இணைப்பாக இருந்தாலும், அது தரவு தனியுரிமை, மருத்துவ-சட்ட மற்றும் நெறிமுறைக் கருத்தாய்வுகளின் மிக உயர்ந்த மற்றும் கண்டிப்பான தரங்களுடன் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஆன்லைன் சேவைகளை வழங்கும் மருத்துவர்கள் ஆன்லைன் ஆலோசனைகளின் வரம்புகளை அறிந்து கொள்ள வேண்டும் மற்றும் வழக்குகள் சரியான உடல் பரிசோதனைகளுக்கு உத்தரவாதம் அளிக்கும்போது அல்லது ஆன்லைனில் தகவல் தொடர்பு தடைகள் இருக்கும்போது நேருக்கு நேர் ஆலோசனை தேவைப்படும் நோயாளிகளுக்கு அறிவுறுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

ஒவ்வொரு ஆலோசனையுடனும் மிக விரிவான அணுகுமுறை எடுக்கப்பட வேண்டும். இதனால் நோயாளியின் சிறந்த நலனுக்காக நிறுவப்பட்ட பொருத்தமான நிர்வாகத்துடன் துல்லியமான நோயறிதல் செய்ய முடியும். வசதி ஒருபோதும் நோயாளிகளின் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார விளைவுகளை சமரசம் செய்யக்கூடாது.

மருந்து விற்பனை என்பது விஷச் சட்டம் 1952 மற்றும் அதன் விதிமுறைகளால் நிர்வகிக்கப்படுகிறது. சட்டத்தின் விதிகள் மற்றும் ஒழுங்குமுறைகளில் இருந்து எந்தவொரு விலகலும் ஒரு நோயாளியின் பாதுகாப்பை அச்சுறுத்தும் மற்றும் சட்டத்தின் சட்ட வரம்பிற்கு உட்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

உயர் இரத்த அழுத்தம், நீரிழிவு நோய் மற்றும் ஹைபர்கொலெஸ்டிரோலீமியா போன்ற நீண்டகால தொற்றுநோய்களுக்கான மருந்துகளை வழங்குவது முறையான ஆலோசனை மற்றும் பொருத்தமான சோதனை அல்லது பரிசோதனையுடன் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

சிகிச்சையின் செயல்திறனைக் கண்டறிய மூன்று முதல் ஆறு மாதங்கள் இடைவெளியில் மருத்துவ நிபுணர்களின் மதிப்புரைகள் முக்கியம் என்றார். வழக்கமான பின்தொடர்வுகள் இல்லாமல் மருந்துகள் வழங்கப்பட கூடாது.

ஆன்லைன் ஆலோசனை மற்றும் மருந்துகள் ஒருபோதும் பொருத்தமான மருத்துவ ஆலோசனையின்றி மற்றும் நோயாளியின் நிலையை முழுமையாக மதிப்பீடு செய்யாமல் மீண்டும் மீண்டும் மருந்து வழங்குவதற்கான வசதிக்கான கருவியாக பயன்படுத்தப்படக்கூடாது.

எம்.எம்.சி கடுமையான நெறிமுறைக் குறியீடுகளைக் கொண்டுள்ளது என்பதை எம்.எம்.ஏ வலியுறுத்தியுள்ளது. இந்த நாட்டில் பதிவுசெய்யப்பட்ட ஒவ்வொரு மருத்துவரும் தொழில்முறை மற்றும் ஒருமைப்பாட்டின் மிக உயர்ந்த தரத்தை பராமரிக்கவும் நோயாளியின் நலனைப் பாதுகாக்கவும் இணங்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here