பலத்த மழை காரணமாக மரத்தில் தஞ்சமடைந்திருந்த மூதாட்டி

ரவூப்: கோல காலியில் சுங்கை கெராக் அருகே வீடு வெள்ள நீரில் மூழ்கியதால் ஒரு வயதான பெண்மணியும் அவரது மகளும் 18 மணி நேரத்திற்கும் மேலாக ஒரு மாங்கோஸ்டீன் மரத்தில் தஞ்சம் அடைய  வேண்டியிருந்தது.

அவர்களின் சோதனையை நினைவு கூர்ந்த ரஸ்மா சரிப் வெள்ளம் வேகமாக உயர்ந்தது, இதனால் வீட்டின் ஒரு பகுதி ஞாயிற்றுக்கிழமை இடிந்து விழுந்தது. மதியம் 1.30 மணியளவில் நீர் மட்டம் வழக்கத்திற்கு மாறாக உயர்ந்ததாக 74 வயதான அவர் கூறினார்.

வழக்கமாக சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு அது குறைந்துவிடும். ஆனால் இந்த முறை அது உயர்ந்தது. நீர் மார்பு அளவை எட்டியபோது, ​​என் மகள் என்னை வீட்டை விட்டு வெளியேற்றினாள்.

நாங்கள் வீட்டின் முன் ஒரு சிறிய மிதவைக் கண்டோம். அருகிலுள்ள ஒரு மாங்கோஸ்டீன் மரத்தில் ஏறுவதற்கு முன்பு நாங்கள் மிதப்பில் ஒட்டிக்கொண்டோம். நான் இரவு முழுவதும் குளிராகவும் பசியுடனும் இருந்தேன். அதிர்ஷ்டவசமாக, பாதுகாப்புப் பணியாளர்கள் அதிகாலை 5 மணியளவில் எங்களைக் கண்டுபிடித்தனர் என்று நேற்று தெரிவித்தார்.

மகள் ரோஸ்மாவதி ராஸ்மான், 44, அவர்கள் வசித்த வீடு சுங்கை கெராக் அருகே அமைந்துள்ள நான்கு வீடுகளில் ஒன்றாகும் என்றும் அனைவரும் நீரில் மூழ்கியுள்ளதாகவும் கூறினார்.

விஷயங்கள் இயல்பு நிலைக்கு வரும்போது, ​​எங்கள் வீட்டை மீண்டும் கட்டியெழுப்ப மற்ற குடும்ப உறுப்பினர்களின் உதவியை நாங்கள் பெறலாம் என்று அவர் கூறினார். இருவரையும் தவிர, மேலும் நான்கு வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் உதவி வருவதற்கு முன்பு பாதுகாப்பிற்காக மரத்திற்கு அழைத்துச் சென்றனர்.

இந்த முறை வெள்ளம் கிராம மக்களை ஆச்சரியத்தில் ஆழ்த்தியதாக கம்போங் கலி தெங்காவைச் சேர்ந்த 47 வயதான மொஹமட் அஸ்லான் சியா ஜமாத் தெரிவித்தார். தற்போது ரவூப் கெமாஸ் மையத்தில் தஞ்சமடைந்துள்ள அவர், இப்பகுதியில் ஏற்பட்ட வெள்ளம் கடந்த 20 ஆண்டுகளில் ஏற்பட்ட மோசமான நிலை என்று விவரித்தார். எதையும் சேமிக்க எனக்கு நேரம் இல்லை. நான் பல தலைமுறையாக  இங்கு வசித்து வருகிறேன் என்றார்.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தங்களுக்கு உதவுவதில் ஈடுபட்டுள்ள ஏஜென்சிகளின் விரைவான நடவடிக்கையை பாராட்டினர். பகாங்கில் இன்று வரை 6,267 குடும்பங்களில் இருந்து 23,105 வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here