வெளிமாநிலங்களில் இருக்கும் தம்பதியருக்கும் எம்சிஓவில் விலக்கு இல்லை

கோலாலம்பூர்: நீண்ட தூரத்திற்கு வெளியே வாழும் தம்பதிகளுக்கு மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத் தடையில் இருந்து விலக்கு அளிக்கப்படவில்லை என்று தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

MCO இரண்டு வாரங்களுக்கு நடத்தப்படும் என்பதால்  தம்பதிகள் பொறுமையாக இருக்க வேண்டும் என்று பாதுகாப்பு அமைச்சர் கூறினார். இரண்டு வாரங்கள் மட்டுமே இருக்கும் என்பதால் அவர்கள் பொறுமையாக இருக்க முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு நிலைமை மேம்பட்டால், நாங்கள் பார்ப்போம் என்று அவர் செவ்வாயன்று (ஜன. 12) செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.  கூட்டங்களை நடத்துவதற்கான தடையில் அரசியல்வாதிகள் மற்றும் வி.ஐ.பி.க்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளார்களா என்று கேட்டதற்கு, நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) அனைவருக்கும் பொருந்தும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். யாராவது ஒரு சந்திப்பைக் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்றால், அதை ஆன்லைனில் செய்யுங்கள்.

உண்மையில், பிரதமரின் தலைமையில் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலின் (என்.எஸ்.சி) சிறப்புக் கூட்டமும் கிட்டத்தட்ட நடத்தப்படுகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந்தத் தடையில் தனது சொந்த தினசரி விளக்கங்கள் போன்ற பத்திரிகையாளர் சந்திப்புகள் உள்ளதா என்று கேட்கப்பட்டதற்கு, இஸ்மாயில் சப்ரி  சமூக இடைவெளி மற்றும் பிற SOP கள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

இருப்பினும், ஆன்லைன் வழியாக இதுபோன்ற பத்திரிகையாளர் சந்திப்புகளுக்கு என்.எஸ்.சி வேறு வழிகளை முன்மொழிந்தால், நாங்கள் அதை செய்வோம் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், புதன்கிழமை அதிகாலை 12.01 மணிக்குள் நாடு தழுவிய அளவில் நடத்தப்படும் சாலைத் தடைகள் முதல் MCO இன் போது நடத்தப்பட்டதைப் போலவே இருக்கும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். கடைசி நேரத்தைப் போலவே, மலேசிய ஆயுதப்படைகளும் காவல்துறைக்கு உதவும்.

ஓப்ஸ் பென்டெங்கிற்கு இது வேறுபட்டது, அங்கு இராணுவம் முன்னணி நிறுவனம் மற்றும் காவல்துறையின் உதவியுடன் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

எம்.சி.ஓ பகுதிகளில் அத்தியாவசிய பொருட்களை வாங்க ஒரு வீட்டில் இருந்து இரண்டு பேர் மட்டுமே காரில் செல்ல அனுமதிக்கப்படுவதாகவும் அவர் தெளிவுபடுத்தினார். இருப்பினும், அவசரகால வழக்குகள் ஒரு காரில் மூன்று பேர் வரை அனுமதிக்கப்படும் விதிவிலக்கு இருக்கிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

ஜாகிங் அல்லது சைக்கிள் ஓட்டுதல் போன்ற உடற்பயிற்சிகளுக்குச் செல்வதற்கு, ஒரு வீட்டைச் சேர்ந்த இரண்டு பேர் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

பெற்றோர்கள் ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட குழந்தைகளை மழலையர் பள்ளிக்கு அனுப்பினால், தங்கள் குழந்தைகளை மழலையர் பள்ளிக்கு அனுப்பும் பெற்றோரைப் பொறுத்தவரை, இஸ்மாயில் சப்ரி ஒரு வாகனத்தில் இருப்பவர்களின் எண்ணிக்கையில் காவல்துறையினர் தங்கள் விருப்பப்படி பயன்படுத்துவார்கள்.

ஊடகப் பணியாளர்கள் அத்தியாவசிய சேவைகளின் தொழிலாளர்களாகக் கருதப்படுகிறார்களா என்பது குறித்து, இஸ்மாயில் சப்ரி உறுதிமொழியில் பதிலளித்தார்.

பிற அத்தியாவசிய சேவைகளைச் சேர்ந்த தொழிலாளர்களைப் போலவே, பணியாளர்கள் தங்கள் பணிக் குறி மற்றும் அந்தந்த நிறுவனங்களின் கடிதத்தை மட்டுமே காட்ட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here