தனியார் மருத்துவமனைகள்: கோவிட் -19 சிகிச்சைக்கான காப்புறுதி விரிவாக்கம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 க்கு சிகிச்சையளிக்க வேண்டுமானால், தற்போதுள்ள பாலிசிதாரர்களுக்கு காப்பீட்டுத் தொகை நீட்டிக்கப்பட வேண்டும் என்று தனியார் மருத்துவமனைகள் மலேசியாவின் சங்கம் (ஏபிஎச்எம்) தெரிவித்துள்ளது.

அதன் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் குல்ஜித் சிங் (படம்) தனியார் மருத்துவமனைகளுக்கான அரசாங்கத்துடன் கலந்துரையாடல்களைத் தொடங்கிய பின்னர் சில கோவிட் -19 சம்பவங்களை நிர்வகித்து சிகிச்சையளிக்கத் தொடங்கினார்.

காப்பீட்டு நிறுவனங்களுக்கான எனது முன்மொழிவு மற்றும் வேண்டுகோள் என்னவென்றால், அவர்கள் தங்கள் பாலிசிதாரர்களுக்கு சிகிச்சை அளிக்க வேண்டும். இதனால் அவர்களுக்கு பணம் செலுத்த அரசாங்கத்திற்கு சுமை இல்லாமல் நாங்கள் அவர்களுக்கு சிகிச்சையளிக்க முடியும் என்று டாக்டர் குல்ஜித் கூறினார்.

பாலிசிதாரர்கள் அரசு மருத்துவமனைகளுக்கு செல்ல முடியாது. ஏனெனில் இந்த மருத்துவமனைகள் நிரம்பியுள்ளன. அவற்றை ஏற்றுக்கொள்ள முடியாது.

அவர்கள் தனியார் மருத்துவமனைகளுக்கு வந்தால், அவர்கள் சொந்த பணம் செலுத்த வேண்டியிருக்கும் என்று வெள்ளிக்கிழமை (ஜன. 15) தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

அரசு மருத்துவமனைகளில் இருந்து கோவிட் -19 நோயாளிகள் தனியார் மருத்துவமனைகளுக்கு மாற்றப்படுவார்கள். ஆனால் காப்பீட்டுத் தொகை இல்லாதவர்கள் குறித்து ஏபிஎச்எம் சுகாதார அமைச்சகத்துடன் கலந்துரையாடி வருகிறது.

நாங்கள் பணம் செலுத்தும் திட்டத்தை கொண்டு வர நிதி அமைச்சகம் மற்றும் சுகாதார அமைச்சகத்துடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்த வேண்டும். கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம். ஆனால் யாராவது செலவுகளை ஈடுசெய்ய வேண்டும் என்று டாக்டர் குல்ஜித் கூறினார்.

தனியார் நோயாளிகளுக்கு இந்த நோயாளிகளுக்கு நிலையான மூலதன செலவினங்கள் இருப்பதால் அவர்களுக்கு இலவசமாக சிகிச்சையளிக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார். நாங்கள் செலவுகளை ஏற்றுக் கொண்டால்  திவாலாகிவிடுவோம் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு பிரத்யேகமாக கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிக்கும் பணியை மேற்கொண்டதற்காக சுகாதார அமைச்சகத்தை குல்ஜித் பாராட்டினார். மேலும் தனியார் மருத்துவமனைகள் கற்றுக்கொள்வதற்கும் அரசாங்கத்தின் சுமையை நிவர்த்தி செய்வதற்கும் தயாராக உள்ளன என்றும் கூறினார்.

கடந்த 10 மாதங்களில் சுகாதார அமைச்சகம் இந்த முயற்சியை தாங்களாகவே மேற்கொண்டது பாராட்டத்தக்கது. தனியார் மருத்துவமனைகளைப் பொறுத்தவரை, எங்கள் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் மனிதவளக் கட்டுப்பாடுகளையும் நாங்கள் அமைத்து கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

ஐ.சி.யுவில் அனுமதிக்கப்பட வேண்டியவர்கள் உட்பட அனைத்து வகை கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கும் சிகிச்சையளிக்க தனியார் மருத்துவமனைகள் தங்களைத் தாங்களே முன்வைக்கின்றன என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here