இந்த காரணங்களால் உலகம் மிகப்பெரிய பேராபத்தில் உள்ளது.. வெளியான குளோபல் ரிஸ்க் ரிப்போர்ட்

கடந்த ஆண்டு கொரோனா வைரஸ் எனும் மிகப்பெரிய பேரழிவை சந்தித்தோம். கடந்த ஆண்டில் சீனாவில் இருந்து கிளம்பிய வைரஸ் அரக்கன் நம்மையெல்லாம் ஆண்டு கொண்டிருந்தான். ஒவ்வொரு நாடும் தங்களுக்குள் பல இழப்புகளை சந்தித்தன உலக சுகாதார துறையும் பல்வேறு முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுத்தது.

இந்த நிலையில் 2021 ஆம் ஆண்டு என்னென்ன பேரழிவுகள் வரும் என காலநிலையை கனித்து அறிஞர்கள் கூறி வருகின்றனர். அதாவது நாம் கடந்த காலத்தையும் சமகாலத்தையும் ஆராய்ச்சி செய்தால் எதிர்காலத்தில் குறித்த ஏதேனும் ஒரு விஷயத்தை நாம் கணிக்கலாம் என்பது உளவியல் ரீதியான உண்மை. அதன் மூலம் உலக சுகாதார நிறுவனமானது பிறந்திருக்கும் இந்த 2021 ஆம் ஆண்டின் ஒவ்வொரு படிநிலை குறித்தும் ஆராய்ச்சி செய்து வருகிறது.

இந்நிலையில் 2021ஆம் ஆண்டுக்கான குளோபல் ரிஸ்க் ரிப்போர்ட் வெளியாகி உள்ளது. அந்த அறிக்கையின்படி, கொரோனா வைரஸை விட பெரிய ஆபத்து உள்ளது. அடுத்த 5-10 ஆண்டுகளில், புவிசார் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மை கடுமையாக பலவீனமடையும். உலகளாவிய இடர் அறிக்கையின் கணிப்புகள் உண்மை என நிரூபிக்கப்பட்டால், முழு உலகமும் பில்லியன் கணக்கான மதிப்புள்ள நிதி இழப்பை சந்திக்கும். மேலும் இது உலக பொருளாதாரம் மீண்டும் ஆபத்தில் இருக்கும் என்பதை இது குறிக்கும்.

வரவிருக்கும் காலங்களில், உலகளாவிய தொற்றுநோய், பொருளாதார மந்தநிலை, அரசியல் கொந்தளிப்பு மற்றும் தொடர்ந்து மோசமடைந்து வரும் காலநிலை நெருக்கடி ஆகியவை உலகிற்கு ஒரு பிரச்சினையாக மாறும்.

2020 ஆம் ஆண்டில், COVID-19 என்பது உலகம் முழுவதும் எதிர்கொண்ட மிகப்பெரிய நெருக்கடியாக இருந்தது, ஆனால் காலநிலை தொடர்பான விஷயங்கள் குறைவான ஆபத்தானவை என்று அர்த்தமல்ல. காலநிலை நெருக்கடி தொடர்பான பிரச்சினைகள் மனிதகுலத்திற்கு சாத்தியமான அச்சுறுத்தலாகக் கருதப்படுகின்றன, லாக்டவுன் மற்றும் சர்வதேச வர்த்தக மற்றும் பயணக் கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக கார்பன் உமிழ்வு வீழ்ச்சியடைந்த போதிலும், காலநிலை நெருக்கடி கவலைக்குரிய விஷயமாக உள்ளது.

காலநிலை நெருக்கடி தவிர, தொற்று நோய்கள், காட்டுத் தீ போன்றவை உலகெங்கும் பரவி வரும் பெரிய அச்சுறுத்தல்களாக மாறி வருகின்றனர். கொரோனாவுக்கு பிறகு தொற்று நோய்களின் ஆபத்து முதலிடத்திற்கு வந்துள்ளது, அதேசமயம் கடந்த ஆண்டில் 2020 ஆம் ஆண்டில் உலகளாவிய இடர் அறிக்கை வெளிவந்தபோது, ​​நோய்களின் ஆபத்து 10ஆவது இடத்தில் இருந்தது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here