தெங்கு அட்னான் மீதான 2 மில்லியன் வழக்கு ஏப்ரல் மாதம் விசாரணைக்கு வரும்

புத்ராஜெயா: 2 மில்லியன் வழக்கில் தண்டனை மற்றும் தண்டனைக்கு எதிராக டத்தோ ஶ்ரீ தெங்கு அட்னான் தெங்கு மன்சோர் தாக்கல் செய்த மேல்முறையீடு ஏப்ரல் மாதம் விசாரணைக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

முன்னாள் கூட்டரசுப் பிரதேச அமைச்சரைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் டத்தோ டான் ஹாக் சுவான், மேல்முறையீடு ஏப்ரல் 22 மற்றும் ஏப்ரல் 23 ஆகிய தேதிகளில் இரண்டு நாள் விசாரணைக்கு மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் துணை பதிவாளர் தர்மபிக்ரி அபு ஆடாம் அவர்களால் திங்கள்கிழமை (ஜன. 25) நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

நடவடிக்கைகள் ஜூம் வழியாக நடத்தப்பட்டன. வழக்கு விசாரணைக்கு துணை அரசு வக்கீல் ருல்லிசா அப்துல் மஜித் ஆஜரானார். தெங்கு அட்னனுக்கு கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 21 ஆம் தேதி 12 மாத சிறைத்தண்டனையும், ஆர்.எம் 2 மிலுக்கு அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது.

அவர் ஒரு பொது ஊழியராக, அதாவது கூட்டரசு பிரதேச அமைச்சராக, தொழிலதிபர் டான் ஸ்ரீ சாய் கின் காங்கிடமிருந்து மொத்தம்  2 மில்லைப் பெற்றுக் கொண்டார், அவர் அசெட் கயாமாஸ் சென்.பெர்ஹாட் (ஏ.கே.எஸ்.பி) இயக்குனர், ஒரு ஹாங் லியோங் இஸ்லாமிய வழியாக நிறுவனத்திற்கு சொந்தமான வங்கி காசோலையை வழங்கியியிக்கிறார்.

இந்த காசோலை தடமான் சோரி ஹோல்டிங்ஸ் சென்.பெர்ஹாட் (டி.எச்.எஸ்.பி) க்கு சொந்தமான சி.ஐ.எம்.பி கணக்கில் டெபாசிட் செய்யப்பட்டது, இது தெங்கு அட்னனுக்கு பங்கு இருந்தது. மேலும் ஏ.கே.எஸ்.பி.க்கு அவரது உத்தியோகபூர்வ கடமைகள் தொடர்பானது என்று அறியப்படுகிறது.

ஜூன் 14,2016 அன்று இங்குள்ள சிஐஎம்பி வங்கி சென்.பெர்ஹா புசாட் பண்டார்  டாமான்சாராவில் கிளையில் போடப்பட்டதாக புத்த் ஜெயா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மீது குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 165 இன் கீழ் உள்ள குற்றச்சாட்டுக்கு அதிகபட்சம் இரண்டு ஆண்டு சிறை, அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here